Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นน้ำชุดนี้ดีไม๊ .. Swiftech

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นน้ำชุดนี้ดีไม๊ .. Swiftech

Swiftech MCP655 Pump 12VC = 3,750 บาท
    Swiftech MCR-320 Radiator 3 ตอน 120mm x 3 Fan = 2,450 บาท
    Swiftech Apogee-GTX Extreme = 2,750 บาท
    Swiftech MCRES-MICRO Tank = 900 บาท
    Thermaltake Thunderblade Fan120 mm x3 = 390x3 (1170) บาท

** ถังเก็บน้ำ ทรงกระบอก / ทรงสีเหลี่ยม อันไหนดีกว่ากันครับ / แล้วทรงกระบอกซื้อได้ที่ไหน ?

... แต่เคยอ่านเจอว่า Pump MCP655 มันแรงมาก ทำให้แรงดันเย๊อะ สายยางมีสิทธิหลุดไม๊ครับ

แล้วควรต่อแบบไหนครับ Pump > Radiator > Block Cpu > Chip nb > Tank

มันจะเย็นไม๊ครับ OC i7

ถ้ายังไงช่วยแนะนำด้วยครับตอนแรกจะเล่น Set 780E ไปๆมาๆ เห็นเยอะมากบอกไม่เย็นเลย

Set มันห่วย - -" จากปกติ 5300 ต้องพึ่งไปเป็นหมื่นเลย ถ้ายังไงมีอะไรแนะนำช่วยบอกหน่อยนะคับเล่นครั้งแรก

แล้วสงสัยเวลาเราจะถอดสายที่มันเสียบอยู่กับ Block Cpu ทำยังไงผมงงจิงๆ ในเมื่อน้ำมันคาสายยางอยู่ - -"
    ไปเจอ คลิปนึงใน Youtube มันดึงออกที น้ำท่วม M/b เลย T_T ถ้ายังไงช่วยตอบให้กระจ่างทีคับ

Last edited by loficvetion; 25 Dec 2008, 15:15:46.

ดีแล้วครับ แต่ติก็บล็อคกับพัดลมนี่แหละ ส่วนสายยางถ้ากลัวหลุดก็เอาตัวรัดสายรัดได้ครับ

Comment

คิดถูกแล้วครับที่เล่นชุดนี้ เย็นแน่นอน

Comment

^^มาดูเทพตอบ อิๆ

Comment

โอ้ว.......อยากได้

Comment

เย็นอยู่ครับลุยโลด

Comment

ชุดผมเลย 5555

Comment

แปลกใจจังเชียร์ Swiftech Apogee GTX เอาความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

1. Swiftech Apogee GTX มีฝาเป็นอลูมิเนียมที่ ซึ่งโดยปรกติจะไม่ค่อยนิยมให้เข้าร่วมกับการใช้ในระบบน้ำ ถึงขั้นมีฝาทองแดงออกมาขาย
                2. Swiftech Apogee GTX ถ้าจะใช้กับ Corei7 ต้องแปลงตัวขายึดโดยการทำการเจาะขายึดใหม่
                3. ปัจจุบันก็ไม่มี Swiftech Apogee GTX ขายหน้า Web ของ Swiftech เองแล้วด้วย

ผมว่าถ้าจะซื้อจริง ๆ ราคาขนาดนี้ซื้อ GTZ มาเล่นดีกว่า
                ความรู้ผมน้อยนัก ตอบผิดพลาดประการใดโปรดอภัยด้วย

Comment

ไม่เย็นก้อ เอาน้ำราดเลยครับ 555+

Comment

แล้วตกลงยังไงครับเริ่มกังวลในการซื้อ

GIGABYTE EX58-EXTREME
                    Core i7 920

ดูมาแล้ว GTZ / GTX มันไส่กับ i7 ไม่ได้น่ะสิครับ

Assembly including water-block, hold-down plates, retention hardware for Intel® socket 775 (Pentium® 4, Celeron™, Core™ 2 Duo, Core™ 2 Quad, Core™ 2 Extreme), 1/2" and 3/8" hose barbs, Arctic Céramique thermal paste, socket 775 motherboard back-plate, installation guide

ข้อมูล GTZ + รูปภาพประกอบ

Intel® Core™ 2 Quad Q6600 G0
                    (@3500 Mhz - 1.38/1.50 V Actual/Bios

Apogee™ GTZ 50.25 °C
                    Apogee™ GTX 58.00 °C

Intel® Core™ 2 Quad Q9450
                    (@3500 Mhz - 1.27/1.40 V Actual/Bios)

Apogee™ GTZ 61.50 °C
                    EK Supreme 62.25 °C
                    D-Tek Fuzion V2 (with 4.5mm nozzle) 62.75 °C
                    Apogee™ GTX 64.25 °C

ตัวแปลงไส่ I7 core [เมืองไทยไม่มีขาย T_T ]

Comment

Thermaltake Thunderblade Fan120

ใช้กับหม้อน้ำ 3 ตอน ไม่ดีหร๊อครับ

แล้วเค้าใช้พัดลมตัวไหนที่ทำให้เย็น

ขอข้อมูล + ราคาด้วยครับขอบคุณมากๆ

Comment

สั่งนอกโลดเลย เอาไหมครับ

Comment

Originally posted by loficvetion View Post
                          Thermaltake Thunderblade Fan120

ใช้กับหม้อน้ำ 3 ตอน ไม่ดีหร๊อครับ

แล้วเค้าใช้พัดลมตัวไหนที่ทำให้เย็น

ขอข้อมูล + ราคาด้วยครับขอบคุณมากๆ
                          จริง ๆ ไม่ใช่ไม่ดีซะทีเดียว แต่เสียงมันดังถ้าเทียบกับบางยี่ห้อครับ ถ้าเป็นไปได้ ไม่ได้หลงแสงสีมีดี ๆ หลายยี่ห้อเช่น Silverstone, Yateloon ส่วนราคา Silverstone แพงไปหน่อย YateLoon ถูกกว่าแต่หาซื้อยาก แต่ถ้าไม่ได้รำคาญเรื่องเสียงและยังหลงแสงสีอยู่ Thermaltake ก็ต้อง Thermaltake

Originally posted by pungpond999 View Post
                          ประมาณนั้น ก็บ้านเราเล่นไม่มีคนเอาเข้ามาขายนี่ท่าน แค่อุปกรณ์เสริมยังต้องสั่งไอ้บิวเลย

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post

สั่งใครได้มั่งคร๊าบ 55+ อยากได้ๆ ^ ^ ตัวแปลง i7

Comment

สำหรับผม ใส่ได้หมด

เพิ่งซื้อ Apogee™ GTX ฝาทองเเดง จากคนในเวป ก็ใส่ได้ครับ Ide35 Full 60

อันเก่า Tt Ide40 Full70

Comment

Working...
                              X