Announcement

Collapse
No announcement yet.

Neverwinter Nights 2: Storm of Zehir พูดคุย/แก้ปัญหา/สูตร/เชิญที่นีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Neverwinter Nights 2: Storm of Zehir พูดคุย/แก้ปัญหา/สูตร/เชิญที่นีครับ

Neverwinter Nights 2: Storm of Zehir

ใครเล่นNeverwinter Nights 2: Storm of Zehir มาคุยกันในนี้ครับ
    ผมเพิ่งซื้อมาเล่นยังไม่รู้อะไรเลย ใครมีบทสรุป เอามาลงไว้ก็จะขอบคุณมากเลยตอนนี้ยังงงอยู่ครับ555 ถ้ามีอะไรเจ๋งๆจะเอามาฝากครับ
    Last edited by voravis; 26 Dec 2008, 10:14:08.

ดูเหมือนว่าแฟนๆระดับฮาร์ดคอร์ของ Dungeons & Dragons
    นั้นจะมีความต้องการให้เกมที่ออกมามีความซับซ้อนมากขึ้นอยู่เสมอครับ
    ผลิตภัณฑ์ใหม่ของ D&D ก็เพิ่มเลเวลที่สูงขึ้น คลาสและเผ่าที่มากขึ้น
    คาถาใหม่ๆรวมไปถึงไอเทม และความสามารถในการสร้างไอเทมสุดหรูเข้าไปในเกม
    อยู่เป็นนิจนะครับ และคงไม่มีเกม D&D เกมไหนที่จะมอบสิ่งเหล่านั้นได้ดีเท่ากับ
    Storm Of Zehir ซึ่งเป็นเกมดัดแปลงของ D&D ที่ครอบคลุมสิ่งต่างๆ ไว้มากที่สุด

เกมภาคเสริม สำหรับ Neverwinter Nights 2 ตัวนี้เป็นเกมผจญภัยของ D&D
    ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยมีมา มันเต็มไปด้วยตัวละครที่น่าจดจำ การเผชิญหน้าที่คุ้นเคย
    และการเล่นสวมบทบาทที่ลุ่มลึก ทั้งหมดนี้อัดแน่นรวมอยู่ด้วยกันจนแทบจะล้นทะลัก
    แต่การเล่น D&D ในเลเวลที่สูงจนชวนหน้ามืดนี้ก็ทำให้เกิดปัญหาเช่นกัน มันแปลกมากที่เราได้เห็น
    ทรัพย์สมบัติจำนวนมากกองกันอยู่ในถังไม้ และพ่อค้าทั่วไปก็มีของตุนไว้ขายมากเสียจน Smaug
    ยังต้องอิจฉา คุณจะต้องผ่านโบนัส ศัตรู และคาถาเฉพาะหน้าจำนวนมากในการเผชิญหน้าต่างๆ
    การใช้คาถาแบบเป็นพื้นที่และคาถาเรียกผู้ช่วยนั้นทำให้การต่อสู้นั้นอลหม่านและต้องการการจัดการ
    แบบยิบย่อยอยู่ไม่น้อย และด้วยตัวละครที่มีให้เลือกใช้มากมายใน Storm Of Zehir แม้ว่า Obsidian
    จะผลิตผลงานที่ดีอย่างตัวเลือกใหม่ๆ
    ที่สามารถเข้าถึงได้อย่างการปรับความยากง่ายและปัญญาประดิษฐ์ที่ได้รับการปรับปรุงมากขึ้น
    (ซึ่งสามารถปิดได้หากต้องการเล่นตามกฎดั้งเดิมของ D&D ซึ่งจะคิดค่าความเสียหาย
    จากลูกหลงที่โดนพวกเดียวกัน) การพยายามทำความเข้าใจกับสิ่งที่เกมนำเสนอนั้นคุ้มค่ามาก
    เพราะ Storm Of Zehir มีเนื้อเรื่องที่ยอดเยี่ยมน่าประทับใจ
    ด้วยความรู้สึกหิวกระหายที่จะดูดกลืนวิญญาณเลยครับ คุณจะต้องตัดสินใจเลือกทางเลือก ที่มีความหมายในแบบของเกมสวมบทบาทเพื่อเปิดเผยสาเหตุลึกลับที่ทำให้คุณต้องมาตกอยู่ในสภาพ
    เช่นนี้ Storm Of Zehir ยังเต็มไปด้วยความสามารถที่ยอดเยี่ยมที่สุดของ D&D
    และการต่อสู้ระดับมหากาพย์ และยังมีการเดินทางอันแสนมืดมน ตามแบบฉบับของผู้สร้าง
    Planescape Torment
    มันมีคุณค่าในการกลับไปเริ่มเล่นใหม่สูงมากเพราะบทสนทนาในเกมนั้นช่างน่าจดจำและคุ่มค่า
    ที่จะสำรวจถึงผลลัพธ์ของตัวเลือก ต่างๆ และคุณมักจะต้องทำการเลือกตัดสินใจในสิ่งที่ขัดแย้งกัน
    และส่งผลต่อตัวละครอื่น Storm Of Zehir นั้นได้รับการขัดเกลามาดีกว่า NWN2 ตัวหลัก
    และยังเพลิดเพลินกับเกม D&D สุดคลาสสิกตัวนี้ของคุณอย่างแน่นอน

ต้องใช้ Neverwinter Nights 2 ภาคหลักในการติดตั้ง

Windows XP, Pentium 4 2.4 GHz or Athlon XP 2000 512 MB RAM5.5 GB hard disk spaceDirectX 9.0cGeForce 6600 or Radeon 9700 Pro graphics card with PS 2.0 แนะนำให้สูงกว่านี้

Comment

จองพื้นที่อิอิ

Comment

ยังไม่ทันเล่นเลย รู้แค่เนื้อเรื่องสั้นมาก

Comment

เกมใหม่หรองิ?~

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลยอ่ะ แต่โหลดเก็บมาในเครื่องแล้ว

แต่ก็เข้าไปตอนแรกๆนิดนึง

ภาคนี้ให้เราสามารถสร้าง คาเร็คเตอร์ได้ 4 ตัวเลยนะครับ ดังนั้นคิดแผน Multiclass ได้สะใจเลยทีเดียว
            ยังไม่พอความสามารถด้านการตอบคำถาม ทั้ง4ตัวที่เราสร้าง สามารถตอบคำถามได้หมดเลยนะครับ เช่น 1 ใน 4 ตัวมีสกิล Diplomacy หรือ Intimidate หรืออื่นๆสามารถใช้ประโยชน์ได้ในบทสนทนาครับ

คาเร็ทเตอร์สุดโปรดของผม จะเป็น Cleric + Warpriest + Fighter หรือพวก Eldrich knight ครับ
            Last edited by KOMMAND; 25 Dec 2008, 19:07:35.

Comment

ยังไม่ได้เล่น NWN 2 ซักกะนิ้ดเลย

ใครเล่นอยู่บ้าง อยากรู้จักเหมือนกันครับ

Comment

เล่นภาคแรกถึงแค่เจอกับ Qara เอง เล่น paladin ว่างงาน ต้องไปเล่นเพื่อนร่วมทีม จะได้กดสกิลอย่างเมามันส์ ปล่อยให้ตัวหลักเรา tank จนตายไปเลย 555+

ผมว่าภาคใหม่มันเพิ่มระบบเข้าไปเยอะจริงๆ จนงงไปเลยอะ

กะว่าสอบ mid term เสร็จจะเล่นอีกสักครั้ง คราวนี้จะเล่นนักเวทล่ะ จะได้ไม่ต้องกด space bar บ่อย ๆ

Comment

ผมก็เพิ่งจะลงเส็จรยังงงอยู่ แต่จะพยายามหาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ตแล้วเอามาลงให้มันเยอะที่สุดนะ ถ้ามีข้อมูลในการเล่นคงสนุกกว่านี้แน่ๆครับ555+

Comment

ตอนแรกเล่นคิดว่าไม่สนุกครับ แต่พออกจากเมืองได้เท่านั้นแหละสนุกมากตอนนี้ติดแล้ว555

Comment

ภาคนี้มีอิสระมากเลยนะครับในการเลือก Party หุหุหุหุ

Comment

HUD รายละเอียดเยอะมากๆ งงกันไปเลยครับผมมือใหม่ซะด้วย ตัวหนังสือพรึ่บ คอแอคชั่นอย่างผมเล่นได้แปปเดียวเพราะไปไม่ถืกก ฮือ ฮือ

Comment

ตัวเสริมใหม่สุดมันเอาตัวละครเลเวลเท่าไรเริ่มครับ?
                          ผมจบแต่ตัวแรก (เลเวล1-20) กับเล่น Mark of the Betrayer (เลเวล18-30) ไปติ้ดนึง แล้วไม่ได้เล่นยาวเลย
                          มือใหม่แนะนำเล่นตัวแรกที่ไม่มีภาคเสริมก่อนครับ เพราะผมว่าง่ายมาก เทียบกับตัวเสริมหลังๆที่ออกมา (ผมเล่นรอบแรกอัพตัวละครมั่วๆยังจบเลย แต่สำหรับ Mark of the Betrayer ผมต้องมาเล่นรอบสองปั้นตัวใหม่ Fighter + Frenzy Berserker)

เกมนี้ถ้าเล่นเป็นจะสนุกมาก การพัฒนาตัวละครหลากหลาย

Comment

ดีกว่า จิงเหรอ NWN2 - mask of betrayer นี้ นึกแล้วเซ็งจิต ห่วย กว่าภาคหลัก ถ้าพูดตรงๆ ไม่ประทับใจเนื้อเรื่องเลย จ้อจ ประมาณ อุตส่าเล่นจนจบ จบเงี้ยเหรอฟร้าาา

เนื้อเรื่อง เป็นไงอะ น่าเล่น หรือ ประมาณ เอฟฟเฟค มน อลังการ เน้นวิธลุย มากกว่า

แต่ไงก็ ชอบ RPG อยุ๋ดีๆ ตั้งตารอ bulder gate3 ต่อไป
                            หลังหว่า Dragon age จะดีนาาาา

เกมที่รอมาตั้งหลายปี fallout3 ยังออกแล้ว

Comment

Originally posted by Violent View Post
                              ดีกว่า จิงเหรอ NWN2 - mask of betrayer นี้ นึกแล้วเซ็งจิต ห่วย กว่าภาคหลัก ถ้าพูดตรงๆ ไม่ประทับใจเนื้อเรื่องเลย จ้อจ ประมาณ อุตส่าเล่นจนจบ จบเงี้ยเหรอฟร้าาา

เนื้อเรื่อง เป็นไงอะ น่าเล่น หรือ ประมาณ เอฟฟเฟค มน อลังการ เน้นวิธลุย มากกว่า

แต่ไงก็ ชอบ RPG อยุ๋ดีๆ ตั้งตารอ bulder gate3 ต่อไป
                              หลังหว่า Dragon age จะดีนาาาา

เกมที่รอมาตั้งหลายปี fallout3 ยังออกแล้ว
                              ^
                              ^
                              ^

เพราะแบบนี้ผมถึงเล่น Mark of the betrayer ยังไม่จบจนถึงบัดนี้ (เพราะล้างเครื่องเซฟหายไปหมดด้วย ขี้เกียจเล่นใหม่ )
                              หนีไป The Witcher ช่วงนั้น เนื้อเรื่องนี่ดีกว่า NWN2 เยอะ

Comment

Working...
                              X