Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้โดยตรง ตอบด้วนนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้โดยตรง ตอบด้วนนะครับ

คือถ้าสเปค

AMD Sempron LE-1200 2.1
    VGA 9600GT คือยังไม่ได้ซื้อนะครับ
    RAM 1 GB

ผมอยากถามว่า จะเปลี่ยน CPU หรือ VGA ดีอะครับ
    เน้นเล่นเกมอะครับ VGA ตัวเก่า ใช้ 7200GS
    คือผมไม่แน่ใจอะครับ

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

เพิ่มการ์ดจอก่อนครับ แล้วลาก cpu เพิ่ม

Comment

ด้วน (ตอบให้แล้วนะครับ)

------------------------------------------

ถ้าอยากเล่นเกมก็ตามด้านบนครับ vga + OC CPU หน่อย น่าจะดี

หรือไม่เน้นเกมเท่าไหร่ก็ทุ่มกับ CPU แล้วใช้การ์ดตัวเก่า แล้วค่อยเก็บตังค์เพิ่มไว้ซื้อ vga

ดูจาก vga ก็น่าเปลี่ยนนะ

Comment

คือว่าตอนผม oc cpu ไป 2.1-2.66 อะครับน่าจะพอรึยังอะครับ

Comment

ขาย cpu ตัวเก่า

ซื้อ X2 4600+, 4800+

ขายการ์ดจอตัวเก่า

ซื้อ 9600GSO

ซื้อแรมอีก 1GB

Comment

เอาไปขายจะได้สักเท่าไรอะครับ

อืม .. แล้ว ram เนีย อะครับ ของผม bus 533 แต่จะซื้อ 800 มาใส่ มันใส่ด้วยกันได้ไมครับ

ช่วยหน่อยนะครับความรุ้น้อย อิอิ
            Last edited by boat0012; 25 Dec 2008, 16:43:29.

Comment

เน้นเล่นเกมหา CPU แรงๆหน่อยพวก X2

Ram 2GB หาบัสใส่เหมือนกันดีกว่าครับ

VGA 3870 DDR4 ก็แหล่ม อิอิ

Comment

Working...
              X