Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ xbox360 ควรซื้อ โซนไหนดีคับ US หรือ Asia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ xbox360 ควรซื้อ โซนไหนดีคับ US หรือ Asia

ช่วยแนะนำทีคับ พอดีจาซื้อของ jasper อ่า ใครเล่นมานานแล้วมาแนะนำทีนะคับ

เพื่อนผมใช้jasper 20gb usa อยู่ครับไม่มีปัญหาอะไร(ไปเเย่งมันเล่นมากๆถึงจะมีปัญหา^_^)

เเนะนำตัว20gb นะคับเพราะมันเเปลงหัวอ่านได้ 40 ยังเเปลงไม่ได้ เลยต้องเปลื่ยนเอา

ปล.ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยนะคร้าบเพราะผมไม่ใช่เจ้าของเครื่อว(เเต่เล่นบ่อยกว่าเจ้าของ)
    ปล. เมื่อไร่tekkenจะออกเน้อเบื่อ Soul Calibur เเล้ว ^^
    Last edited by win1234win; 25 Dec 2008, 17:29:04.

Comment

jasper เข้าไทยและเหรองับ(ไม่รู้จริงๆ)
      กลัวจะเป็นแบบ 65nano มาใหม่ๆบอกกันว่าไม่แดงๆ ไปๆมาๆแดงกันตูมเลยยืดอายุมาได้หน่อยเดียว หวังว่ารุ่นjasperจะแก้แดงได้นะครับเอาใจช่วย (คนทดลอง) ยังไงถ้าเล่นอย่างหนักหน่วงแล้วผ่านไป6-7เดือนไม่โดนแดงก็แจ้งข่าวมั่งนะครับ พร้อมเสียเงินให้เจ้าเครื่องนี้แน่ครับถ้าพ้นอาการแดง

Comment

คืออยากรู้เกี่ยวกับพวกแผ่นอ่าครับ กลัวว่าเล่น US จาหาแผ่นยาก ไม่ทราบว่าแถวสะพานเหล็กมีไหมคับ แต่เครื่อง US ดีตรงได้เล่นไฟนอล 13 แน่นอน อิอิ

Comment

........................

Originally posted by GAMES OVER View Post
          jasper เข้าไทยและเหรองับ(ไม่รู้จริงๆ)
          กลัวจะเป็นแบบ 65nano มาใหม่ๆบอกกันว่าไม่แดงๆ ไปๆมาๆแดงกันตูมเลยยืดอายุมาได้หน่อยเดียว หวังว่ารุ่นjasperจะแก้แดงได้นะครับเอาใจช่วย (คนทดลอง) ยังไงถ้าเล่นอย่างหนักหน่วงแล้วผ่านไป6-7เดือนไม่โดนแดงก็แจ้งข่าวมั่งนะครับ พร้อมเสียเงินให้เจ้าเครื่องนี้แน่ครับถ้าพ้นอาการแดง
          ผมเชื่อมั่นนะครับว่าไอ้อาการไฟแดงนะมันแก้ได้แต่มันไม่แก้เพราะถ้าแก้เครื่องที่ผลิตมาแล้วและเครื่องที่อยู่ในตลาดขายไม่ออกเสียผลกำไร วิศวะทั้ง microsoft มีรึจะแก้ไม่ได้เหอๆ ลวดลายเยอะนักนะขอสาบแช่งเลย

Comment

Originally posted by samuraiman View Post
            คืออยากรู้เกี่ยวกับพวกแผ่นอ่าครับ กลัวว่าเล่น US จาหาแผ่นยาก ไม่ทราบว่าแถวสะพานเหล็กมีไหมคับ แต่เครื่อง US ดีตรงได้เล่นไฟนอล 13 แน่นอน อิอิ

มันมีด้วยหรอครับเครื่อง US กับ Asia แล้วแผ่นใช้ร่วมกันได้หรือเปล่าหรือแผ่นเกมส์นี้เฉพาะกับเครื่อง Zone นี้หรือยังไงในเรื่องนี้ผมไม่เคยรู้มาก่อนเลยดียังไม่ซื้อ- - ไงช่วยอธิบายทีครับเอาแบบกระจ่างใสหน่อยนะครับว่าเครื่องมันมีขายกี่ zone แล้วแผ่นแต่ละ zone นี้สามารถใช้ร่วมเล่นกันได้มั้ยหรือถ้าได้แต่เวลาเล่นออนไลท์จะเล่นได้ฉพาะ zone ที่ซื้อยังไงช่วยอธิบลายด้วยนะครับขอบคุณครับ

Comment

เปนบางเกมมันล้อคโซนคับ แต่ส่วนมากเกมดังๆจา ฟรี โซน แต่ที่แน่ๆ ไฟนอล 13 ล็อคคับเล่นได้แต่ US

Comment

แล้วเวลาเราไปซื้อเกมส์แท้นี่จะดูยังไงครับว่ามันเป็น Zone ไหนไงช่วยตอบอีกทีนะครับ

Comment

คือมันอยากให้คนเล่นแผ่นแท้ไงครับ เล่นแท้ไม่โดนแบน ไฟแดงก็เคลมได้

Comment

ร้านเกมตามสะพานเหล็กเนี่ย เขาจะขายแต่แผ่น asia (แผ่นก๊อบ) ซึ่งหากซื้อเครื่อง usa มาคุณต้องเช็คเองนะว่า ไอ้เกมนั้นอ่ะที่ มันเล่นได้กับ asia/jp มัน region free ป่าว หรือบางเกมอาจ region free อยุ่แล้วเช่น Bioshock เงี้ย ก็ซื้อได้เลย

เครื่อง usa จะยุ่งยากตรงหาเกมซื้อเนี่ยล่ะ แต่ถ้าโหลดเอง เวปนอกก็สบาย

ในไทยเราเน้นขายเครื่อง asia นะ ไม่อยากยุ่งยากก็เอา asia

PS. เครื่อง usa ได้เล่นเกมที่ lockzone เฉพาะ usa ก็มี หรือบางเกมที่ เครื่อง asia มีแต่ภาษาญี่ปุ่นแบบ bladestrom ก็มี คิดๆเอา

Comment

แล้วของพี่เปนโซนไหนเหรอ แล้วจาดูไงว่าเปน region free ป่าวอะ

Comment

ผมเล่น Elite Black US อยู่ครับ คาดว่า Jasper ยังไงก็แดงอยู่ดีนั่นละครับ

Comment

Originally posted by [aom]club View Post
                          ผมเชื่อมั่นนะครับว่าไอ้อาการไฟแดงนะมันแก้ได้แต่มันไม่แก้เพราะถ้าแก้เครื่องที่ผลิตมาแล้วและเครื่องที่อยู่ในตลาดขายไม่ออกเสียผลกำไร วิศวะทั้ง microsoft มีรึจะแก้ไม่ได้เหอๆ ลวดลายเยอะนักนะขอสาบแช่งเลย
                          + 1 โดนใจใช่เลย

Comment

asia/jp

หมายความว่า เครื่อง asia ใช่มั้ยครับแล้วภาษาในเกมส์คือ ญี่ปุ่นผมพูดถูกป่ะครับ

Comment

asia ไปเลยครับ เกมของ jp/us แทบทุกเกม
                              jp เล่นได้เฉพาะแผ่น jp
                              us เล่นได้เฉพาะ us

บางเกมบางโซน เล่นข้ามได้ครับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/...p?showforum=45

มีทุกคำตอบ

Comment

Working...
                              X