Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ xbox360 ควรซื้อ โซนไหนดีคับ US หรือ Asia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ในความคิดผมนะครับผมว่าอาการไฟแดงยังไงมันก็ต้องมีครับ ไม่ว่าจะออกใหม่รุ่นไหนอีกกี่10รุ่นมันก็ยังแดงอยู่ครับ มันเป็นเรื่องปกติ ของทุกอย่างครับ PS1 PS2 PS3 Gamboy Wii Family DS PSP Famicom VGA cardก็ด้วย ืATI nVidia มันก็มีอาการเสียเกิดขึ้นเป็นปกติครับ เพียงแค่มันไม่ได้เรียกว่าไฟแดง วิธีเดียวที่Microsoftจะทำให้Xboxไม่มีอาการไฟแดงเลยคือเปลี่ยนLEDเป็นสีอื่นครับ

Comment

Wii ก็ ATI นะ แต่ไม่ยักไฟแดง หัวอ่านกาก เลยแหะ

Comment

อยากรู้ว่าอาการไฟแดงนี่ เราเอาไปซ่อมไม่ได้ใช่ปะครับ

แล้วตอนนี้ราคาเครื่อง อยู่ที่เท่าไหร่

ผมมือใหม่หัดศึกษา

Comment

ลองคิดอีกมุมนึงแสดงว่า XBOX360 นี่คนซื้อมากันเยอะเพราะดูจากปัญหามาจาก XBOX360 เยอะมากก็นับว่าคนนิยมแต่คิดอีกทีทำไมของมันพังง่ายจัง

ปล.ก็เหมือนกับ รักพี่เสียดายน้องอ่ะ PS3เป็นพี่ XBOX360 เป็นน้องผมรักพี่แต่เสียดายน้อง^_^

Comment

ลองไปดู ผังการวางเครื่อง 360 คุณจะร้องอ๋อเลยอ่ะ

มันเอา drive dvd ไปทับบน sink gpu คิดดูพัดลมอัดก็ไม่มี แล้วเกมส์มันก้นะ หนักๆทั้งนั้น มีพัดลมดูดอ่อยๆข้างหลัีงให้ตัวนึง

เวลาพังเนี่ยจะเจออาการภาพแตก ซึ่งมากจาก gpu เน่านั้นล่ะครับ เกือบ 90% เลย

ตอนหลังมันเปลี่ยนเป็น 65nm ทั้ง gpu , cpu ไม่รู้จะทนแค่ไหน ก็ในเมื่อมันยังเอา drive dvd ทับ sink เหมือนเดิม --'

Comment

ไปเล่น Gear of War 2 ที่ร้านใกล้มหาลัย แล้วติดใจแต่ไม่อยากซื้อ เพราะกลัวไฟแดงแล้วได้ไม่คุ้มเสีย

Comment

ตัดปัญหา ซื้อPs3ไปเลยครับ แผ่นแท้แพงจริงอยู่ แต่ก็ซื้อมาทีล่ะ1-2เกมส์ซิครับ พอเล่นเบื่อก็สามารถไปไปเทินที่ร้านเพิ่มตังไม่เท่าไหร่ก็ได้เกมส์ใหม่แล้วครับ ที่สำคัญยังช่วยพัฒนาอุตสหกรรมเกมส์ไปในตัว แถมมีเครื่องเล่นหนังบลูเรดิส อีกตะหาก สบายใจไม่ต้องห่วงเรื่องแดงไม่แดง ^^
                Last edited by GAMES OVER; 27 Dec 2008, 16:17:59.

Comment

PS3 ก็มีปัญหาไฟเหลืองเครื่องพัง กับหัวอ่านกากเหมือนกันล่ะครับ

ยุคนี้ console น่าเล่นจริงแต่เครื่องมันเสี่ยงหลายๆ

Comment

- - PS2กันต่อไป

Comment

กำ มีไฟ เหลือง ปะทะ ไฟ แดงด้วย เหรอเครื่องเกม นึกว่าการเมือง

Comment

กำไฟเหลืองอะไรอ่ะไม่เคยได้ยินเล่าให้ฟังทีจิ

Comment

คือขอถามหน่อยครับ ไอ้ไฟแดงเนี่ยถ้าเป็นแล้วส่งประกันเค้าเคลมให้มั้ยครับ

Comment

ถ้า xbox360 แก้ปัญหาไฟแดงหายขาด คงน่าสนใจมากขึ้น

Comment

Originally posted by Hector View Post
                              ถ้า xbox360 แก้ปัญหาไฟแดงหายขาด คงน่าสนใจมากขึ้น
                              เห็นด้วย
                              แต่ ถ้า PS3 เล่นแผ่นก๊อปปี้ได้ คงน่าสนใจยิ่งกว่า

Comment

ยืมคำพูดเขาว่าอีกที

เครื่องรุ่นแรก บอร์ดเดิมๆ = แดง 100 % แดงภายในไม่เกิน 6 เดือน
                                เครื่องรุ่นใหม่ elite มีการหยอด epoxy ยึด Chip เพิ่ม Heatpipe ตรง GPU = แดง 90% หรือแดงภายใน 1 ปี
                                เครื่อง Falcon CPU เป็น 65 nm = ความเสี่ยงหาร 2 แดง 40% หรือแดงภายใน 1-2 ปี
                                เครื่อง Jasper CPU 65nm & GPU 65nm =ความเสี่ยงด้านความร้อนหายไป แดง 1 % แดงตามอายุไขที่ควรจะเป็นหรือไม่แดงเลย

Comment

Working...
                                X