Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่าพรุ่งนีจะไปซื้อเเล้วครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่าพรุ่งนีจะไปซื้อเเล้วครับ....

คือว่าพรุ่งนีจะไปซื้อเเล้วครับ
    การ์ดจออ่ะ จะเอา 9800GTX+ ครับ
    เเต่ติดตรงที่ PSU ครับ
    ของผมมันเป็น Delux 500w 34a
    ในเครื่องผมก็มี

CPU AMD 5200+
    M/B ECS A780GM-a
    HD WD320 1 ตัว
    DVD LG 1 ตัว
    RAM G-Skill 4 GB
    PSU Delux 500w 34a

มันจะพอมั้ยครับ

ถ้าไม่พอ เเล้วกับเจ้าตัว 4850 พอมั้ย

ไม่อยากเปลี่ยน PSU เพราะไม่มีเงินเเล้ว

เห็นหลายกระทู้ บอกว่าพอเเล้วก็ไม่พอ

ผมเลยไม่รู้จะทำยังไง

เครียดครับ ช่วยที เอาความจริงนะครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by mymelody; 25 Dec 2008, 19:43:12.

การ์ดจอแรงๆ ควรจะคู่กับ psu แรงๆ ดีๆหน่อยครับ ไม่รุพอเปล่างะ ถ้าพอแต่ก็อาจจะอยู่ได้ไม่นาน

Comment

34a ไม่ไหวมั่งครับ ตามสเป็กรับแค่ x600gt

50a รับ x800gt 1600บาท

Comment

เเล้วจะทำยังไงดีละครับ เพราะ มีที่ไหนเค้ารับซื้อบ้างอ่ะ
        จะได้ไปซื้ออันใหม่ เเล้วถ้าเป็นตัว 4850 ล่ะครับไหวมะ

Comment

ผมว่าหาตังซื้อให้ได้ ทั้งคู่พร้อมกันดีกว่าครับ

Comment

อย่ามองข้าม psu พลังมันเกิดจากตรงนั้น เหมือนคนร่างกายบึกบึน เเต่ไม่ได้กินข้าวมันจะมีเเรงวิ่งได้ไง

Comment

ของผมตามรายเซ็นจะอยู่นานมั้ยครับ - -

Comment

นั้นสิ สู้ๆ เก้บเงินเข้าผมก้เก็บรอ 4850 หลังปีใหม่รอ XFX ^^

Comment

เอาจริงๆคือ พอครับ ผมใช้กับ 9800GTX+ สามเดือน
                  มาต่อกับ gtx 260 ยังไหวเลยครับ

รัน Full load ตลอดแล้วไม่แฮงครับ

ที่บอกว่า นานๆจะเสือมจะพัง เป็นเรื่องที่คาดกันเองทั้งนั้น
                  ถ้าใช้อยู่ ลองใช้ไปก่อนครับ ถ้ารู้สึกว่าไม่เต็มที่จริงๆก็เปลี่ยน
                  แต่ผมว่า 9800GTX+ สบายๆครับ DLP-34A

ทดสอบจริง
                  ทดสอบเอง

[Review] GALAXY Geforce 9800GTX+ มีแต่รูป
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=257805

WinFast GTX 260 On Delux 500W ! เด็กและสตรีมีครรภ์ ควรได้รับคำแนะนำ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=324007

สรุปถ้าเงินเหลือ ซื้อตัวอื่นละกัน
                  แต่ถ้าจำกัดใช้ไปก่อน ได้ 100% ตามลายเซ็นผม+พัดลมตั้ง5ตัว คล็อกอีก ยังไหว
                  Last edited by acquiesce; 26 Dec 2008, 08:07:57.

Comment

ถ้าใส่แล้ว เล่นหนักๆ ไม่วูบ ไม่รีสตาร์ท ภาพไม่เพี้ยนแตก ก็ใช้ได้ครับ

Comment

Working...
                    X