Announcement

Collapse
No announcement yet.

6000+ ตัว90 กับ65 ต่างกันเยอะไหมคาบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6000+ ตัว90 กับ65 ต่างกันเยอะไหมคาบ

http://www.asrock.com/mb/overview.as...ALiveNF6P-VSTA

ALiveNF6P-VSTA

คือวันนี้ผมไป พันทิพงามวงศ์วาน มาตัว 90nm ไม่มีเรยอะ มีแต่ตัว 65nm

คนขายของมันก้อไม่ค่อยจะรู้เรื่องแต่ละร้าน เหมือนจ้างๆ มา

ผมถามว่าใช่ตัว 90nm ไหม ก้อมึนๆ บอกของหมดๆ เห้ออออ

ราคาตัว90nm ยัง 4,xxx

90nm กับ 65nm ต่างกันเยอะไหมคับ

แล้ว ซิลิโคน นิมานมีมาหัยด้วยหรือต้องซื้อเองคับ

ขอบคุนล่วงหน้าคับ

ปล.หัดอัพคอม

90nm มันยัด L2 มา 1024*2 ครับ มันเลยเร็วกว่า ถึงจะ 90nm ก็ตาม

ซิลิโคนมีให้ครับติดมากับซิ้งครับ

Comment

แทบไม่ต่างในบางงาน
      ต่างกันมากในบางงานครับ

Comment

ไม่ต่างเท่าไรเลยคับ บางงาน 65nm ก้ชนะ โดยรวมผมว่าต่างกันประมาณ 1% -..-

Comment

ผมใช้อยู่ครับตัว 65 nm ก็แรงเหมือนกันนะครับ เพื่อนผมใช้ตัว90 nmเทียบกันไม่ต่างกัน

Comment

ตัว 90 nm. เหมือนจะเจอใน jib นะครับ (ที่เว็บ)

Comment

น่าจะต่างที่ ราคามังครับ 65 ถูกดี
              จัดไป

Comment

90 เจอ 3020 พึ่งสอยเครื่องใหม่มาเอง

Comment

Working...
                X