Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกอบคอมใหม่แล้วมีปัญหาครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประกอบคอมใหม่แล้วมีปัญหาครับ..

เครื่องเล่นๆอยู่แล้วดับวูบ
    เปิดใหม่ก็ไม่ติดครับ..
    ต้องถอดสาย power แล้วเสียบใหม่
    กดเปิดถึงจะติด

เครื่องประกอบใหม่ครับ
    cpu: e8400
    m/b: p5kpl-am
    ram: ddr2 2g
    hdd: 160g
    psu: raid-max 430w แท้..
    vga: ATI hd4850 IceQ ต่อไฟเพิ่ม

ลองลงโปรแกรม 3DMark2005, 2003 เป็นเหมือนกันก็คือ ค้างที่หน้า splash window

พาวเวอร์จ่ายไฟพอป่าวครับ

Comment

เปลี่ยน PSU ไปใช้พวก Enermax icute หรือพวกยี่ห้อที่จ่ายไฟได้ตามเสป็ค แ้ล้วจะหาย

เชื่อมั้ย??

Comment

Raidmax เห็นมีแต่ 530W มีแบบ 430W ด้วยหรอคะ

Comment

ไฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

Comment

raidmax วัตต์เทียมไม่ใช่หรอครับ???

Comment

430 W ไม่พอระบบ แน่เลย (น่าจะ)
              ไปลองหาลืม PSU ของเพื่อนที่เทพๆ มาลองเทสดู

Comment

HDD ป่าวๆๆๆ

Comment

raid-max 430w ไม่พอครับ (หน้าจะวัตต์ปลอมด้วยนะครับ)
                  อย่างน้อยหน้าจะ 500W เผื่ออนาคตซัก 600-700Wก็ดีครับ

Comment

อาการเหมือนเพาเวอร์ซัพพลายมันร้อนเกินจนตัดการทำงาน

Comment

ท่าทางจะเจอของปลอมซะละมั้ง... งานนี้..
                      ถ้ามีกล้องอยู่ คงจะถ่ายมาลงให้ดูละ

Comment

ปล. มีอาการหน้าจอเป็นคลื่นๆด้วย
                        พอเปลี่ยนเป็น PowerSupply ติดเคส..
                        อาการหน้าจอเป็นคลื่นๆหายไปเลย

Comment

Working...
                        X