Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในฟอลเอ๊า ๓ มีอะไรที่จำเป็นบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในฟอลเอ๊า ๓ มีอะไรที่จำเป็นบ้างครับ

ในฟอลเอ๊า ๓ มีอะไรที่จำเป็นบ้างครับ อย่างเช่นการพักผ่อน การเก็บของโน่นนี่ หรืออื่นๆ ถ้ามีอะไรจำเปนช่วยบอกทีครับ

เเล้วขอถามหน่อยครับ ผมออกจากเมืองเมกาตันเเล้วเจอคนหิวน้ำครับ ผมสงสารเขามากจะให้น้ามเขายังไง กดอะไรครับ

....อะไรดีล่ะที่จำเป็น -*-

อยู่ที่ว่าเลือกเล่นแนวไหนน่ะ ยกตัวอย่างผมเล่นแนว...แงะประตู ซ่อนๆ แอบๆ

ของที่เก็บหรือใส่ผมก็หาที่มัน + ค่า effect พวกนี้มาใส่อ่ะครับ

ส่วนฎ01ารนอนนีHในเมืองจะมี....จะเรียกว่าโรงแรมดีมั้ย -*- ให้นอนอยู่นะแต่ต้องจ่ายตัง

แต่ถ้าไปทำเควสนอกเมืองถ้าเราเจอเตียงเราก็สามารถนอนได้นะ(ศัตรูต้องไม่อยู่ไกล้่เรา)

ส่วนไอคนหิวน้ำนั่น ท่าให้น้ำ กับมัน ค่าความดีเราจะขึ้นครับ ส่วนน้ำนั่นก็หาเก็บเอาล่ะครับ

มีขายหรือป่าวผมไม่แน่ใจ มันชื่อว่า เพียวริคุวอเต้อ เอ้ย ประมาณนั้นแหละ น้ำบริสุทธิ์น่ะ ไม่มีสารเจือปน

ส่วนการเก็บของนี่โดยส่วนตัวผมจะเก็บปืนที่มีราคาแล้วเอาไปขายหรือไม่ก็ทำเควสย่อยๆที่ไม่ใช่เควสหลักน่ะจะได้เงินครับ

Comment

ยา sti[msak
      ยาลดค่า RADS

ปืน อาวุธ แล้วแต่อ่อ่า คัวเรามันพกของได้เยอะ มากมายปืนเป็น 10กระบอกพกสบาย กระสุนก็ไม่นับไเป็นน้ำหนัก -*-

ส่วน ให้น้ำ ก็กดคุย แล้วมันจะมีให้เลือกว่า ให้ waterแก่ เค้า

Comment

http://www.pantip.com/tech/games/top...67705.html#166

Comment

ถ้านอนเต็มอิ่มมันจะได้ Exp+10%มั้ง, ผมแนะนำให้ทำเควสระเบิดที่เมืองเมกะตอนจะได้บ้านพัก เอาไว้เก็บของ อไระต่างๆ เวลาเดินไปไหนจะได้ไม่ต้องพกของไปทีละเยอะๆ(จะได้เก็บของมาขายได้เยอะๆด้วย) และก็ถ้าไม่อยากพกstimpak(แบบว่าเสียดาย) กินน้ำจากก็อกหรือจากโถส้วมก็ได้คับ(ออกแนวชวนอ้วกนิดหน่อย) แต่ให้ค่าHPเยอะดี ค่าRadก็เยอะเหมือนกัน(ค่อยไปรักษากับหมออีกที) แค่นี้ก็ลุยได้เต็มที่แล้วคับ

Comment

สิ่งที่จำเป็นนะเหรอ ผมว่าเดินทางในแผนที่ทั้งหมดของเกมส์ให้เกิน 70 เปอร์เซ็นต์ก็พอแล้ว
            เพราะผลพลอยได้จากการเดินทาง เงิน,เควส,stimpak,กระสุน และอื่นๆอีกมากมาย จะตามมาเองครับ
            แล้วส่วน Exp ก็แบบว่าทำไมมันตันเร็วจังแค่ 20 เอง

Comment

ไม่กล้าระเบิดเมืองครับ ในเมืองมีเด็กอยู่สงสาร เเล้วตอนเจอคนหิวน้ามมันไม่มีให้กด ให้น้ามเขา มีเเต่
              1.ไปหาน้ามเอาเองสิ
              2.เสียใจด้วยผมไม่มี
              3.ผมต้องไปเเล้ว
              4.บอกเกี่ยวกับเมืองหน่อย
              ส่วนผมมีเเต่น้ามโสโครกครับ ไม่เหนมีคำสั่งให้น้ามเลย - -

Comment

ไม่กล้าระเบิดเมืองครับ ในเมืองมีเด็กอยู่สงสาร เเล้วตอนเจอคนหิวน้ามมันไม่มีให้กด ให้น้ามเขา มีเเต่
                1.ไปหาน้ามเอาเองสิ
                2.เสียใจด้วยผมไม่มี
                3.ผมต้องไปเเล้ว
                4.บอกเกี่ยวกับเมืองหน่อย
                ส่วนผมมีเเต่น้ามโสโครกครับ ไม่เหนมีคำสั่งให้น้ามเลย - -

Comment

อันนั้นเป็น Dirty Water ครับ ให้ไม่ได้
                  ต้อง Purified Water เท่านั้นครับถึงให้ได้

วิธีเก็บ ก็หาตามทั่วไปหรือไปขอหุ่นยนรับใช้ในบ้านเราที่ Megaton อ่ะครับ

Comment

น้ำที่ให้ได้ต้องเป็น purified water อ่ะจ้า(จะตายอยู่และน้ำสกปรกก็ดื่มไปเห้อะ)

หาจากหุ่นยนต์รับใช้ในบ้านเรานี่แหล่ะ(ทำเควสปลดชนวนระเบิดเมือง)

ให้แล้วได้ karma ด้วยนะ

ก็คือตัวปั้ม karma ดีๆนี่เอง

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X