overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 11 of 11

Thread: ขอปรึกษาเรื่องสมัครอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ

OverclockZone Member kamigazie's Avatar

Default ขอปรึกษาเรื่องสมัครอินเตอร์เน็ตหน่อยครับ

พอดีว่ากะลังมองหาเน็ตแรงๆมาใช้ โดยเบอร์ที่มีเป็นของ true เลยมองไปที่ทรูเลย แล้วก็เจอโปรโมชั่น super package 4mb แต่ไม่รู้ว่า ทำไมถึงถูกจังเมื่อเทียบกับ standard package 2.5mb

โดยไอ standard ผมไปลองของเพื่อนละ ได้สปีดที่ 260-275

แต่ไอ super ไม่รู้ว่าเป็นยังไง ที่4mb มันจะวิ่งที่ 520 หรือเปล่า แล้วถ้าวิ่ง เร็วกว่า แล้วทำไมถึงถูกกว่า มันทะแม่งๆ ดูแล้วคิดออกเลยว่าต้องมีข้อเสียตรงไหนสักแห่ง เลยอยากมาถามก่อนจะติดตั้งน่ะครับ

แล้วไอเรื่องว่า wifi ไรนั่น ผมว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวด้านราคา หรือถ้าเกี่ยว อ่านแล้วมันก็ดูดีกว่านี่น่า แล้วมันยังไง เง้อ งงแหะ

ผู้ใช้อยู่ หรือรู้ข้อมูลข้อรายละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุงครับ

OverclockZone Member DIFFLOCK's Avatar

เห็นเขาว่า เน็ททรู มันชอบหลุดอ่ะ ถามคนข้างล่างหน่อย จริงเป่าครับ สนใจเหมือนกัน

OverclockZone Member kamigazie's Avatar

ช่วง 2 เดือนนี้ ที่ผมใช้กะเพื่อน หลุดค่อนข้างบ่อยนะครับ
    แต่ผมชอบความเสถียรด้านความเร็วครับ

โดยส่วนตัวจะนำเน็ต ไปใช้เองรวมถึงเปิดใช้ร้านเกมส์ สัก 4 เครื่องน่ะครับ เลยต้องการ net 4mb
    ขอข้อมูลด้วยนะครับ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 00:27:21.

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ผมต่อ 24 ชัวโมงไม่เคยหลุดนะครับ
    นอกจากไฟมันกระชากหรือไฟตกเท่านั้นเอง

ถือว่าดีนะครับ

ขอบคุงนะครับ แต่ว่า ที่อยากรู้ คือ รายละเอียดความแตกต่างของ 2 แพ็คเกจ น่ะครับ -*-

OverclockZone Member jay-aha's Avatar
    บรมราชชนนนี 65 ตลิ่งชัน กทม

ใช้มาไม่เคยหลุดครับ นอกจากทางบริษัทมั่ว ตอนสมัคร 2mb ผ่านเว็บ วันรุ่งขึ้นบล๊อคเน็ตผมเฉยเลย ต้องโทรไปแจ้งแล้วเค้าก็ปลดให้

แต่การเปลี่ยนโปรโมชั่นไม่ต้องทำอะไรแค่สมัครแล้วทางนั้นก็จัดการอัพเปลี่ยนให้เอง

http://www.truecorp.co.th/tha/promot...perhispeed.jsp

4mb 1,850 บาท

2.5mb 1,150 บาท

4mb แพงกว่านิครับ -*-
    Last edited by jay-aha; 26 Dec 2008 at 08:06:37.

Quote Originally Posted by jay-aha View Post
    ใช้มาไม่เคยหลุดครับ นอกจากทางบริษัทมั่ว ตอนสมัคร 2mb ผ่านเว็บ วันรุ่งขึ้นบล๊อคเน็ตผมเฉยเลย ต้องโทรไปแจ้งแล้วเค้าก็ปลดให้

แต่การเปลี่ยนโปรโมชั่นไม่ต้องทำอะไรแค่สมัครแล้วทางนั้นก็จัดการอัพเปลี่ยนให้เอง

http://www.truecorp.co.th/tha/promot...perhispeed.jsp

4mb 1,850 บาท

2.5mb 1,150 บาท

4mb แพงกว่านิครับ -*-

ราคานี้มันเป็น standard ครับ แต่ที่ผมหมายถึงคือ super package อ่ะครับ
    ตอนนี้ก็ใช้ standard 2.5mb แต่ราคามันดันไปเท่ากับ super 4mb ก็เลยคิดว่าจะไปสมัคร แต่ราคานี้มันแปลกๆ คือไม่คิดว่าสปีดมันจะวิ่งที่ 500+ ตาม 4mb เจงๆ
    ก็เลยมาสอบถสใก่อนน่ะครับ สำหรับคนที่ใช้อยู่หรือรู้ข้อมูลก็ขอรายละเอียดด้วยครับ

OverclockZone Member samza2's Avatar

3 mbทรู เองของผมขอสุดๆได้แค่นี้ หลุดหรอไม่เคยนะนอกจากกรีเซตราวเตอร์- -*

เปิดเปน 10วันยังไม่หลุดเรย

สรุปนอกจากราวเตอพัง+ไฟดับ สายโทรศัพท์เสีย 555+ เนตปรับปรุง...ก้ไม่หลุด--*--

ผมใช้โปรโมรชั่นที่ใช้ซิมทรูของมันอ่ะ แล้วค่าเนตถุกกว่าแบบปกติ

OverclockZone Member tohmtohm's Avatar
    สุพรรณบุรี - กทม

ที่ว่า super package 4m อะ ราคามันเท่าไรครับ

แล้วไม่ลอง ของ Cat บ้างละครับ ผมว่าดีกว่านะ ถ้าบ้านอยู่ในที่ที่ node ของ cat ถึง

ดูราคาเทียบละกันนะครับ
    standard 2.5m 1150 บาท 3m 1850 บาท 4m 2000กว่าๆ จำไม่ค่อยได้
    super 2.5m 890 บาท 3m 1150 บาท 4m 1850 บาท

Bookmarks

Bookmarks