Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง 9800 GTX+/1GB กับ HD 4850/1GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง 9800 GTX+/1GB กับ HD 4850/1GB

ระหว่าง 9800 GTX+/1GB กับ HIS HD 4850/1GB จาเลือกตัวไหนดีกว่าคับ
    9800 GTX+/1GB -> แพงกว่า HD 4850

ซื้อมากะเอามา ดูหนัง+เล่นเกมนิดหน่อย ประมาณ Undercover กับ GTA IV ประมาณนี้อะคับ+ทำ CG ไม่สูง

ขอคำแนะนำด้วยคับ

ขอบคุณมากๆคับ

512M....ก็ได้ ประหยัดตังค์

Comment

1GB ไปก็ได้เพื่ออนาคตไปอีกนิดครับ สำหรับเกมอย่าง GTA หรือเกมที่แมพใหญ่หรือใช้ Texture เยอะ ผมเชียร์ 4850 หลังจากลองใช้กับ Vista แต่ยังไม่มีเงินซื้อ -_-" 10.1 มันเสถียรกว่า

Comment

ถ้าจอไม่ใหญ่ 512 ก็พอม๊าง

Comment

แต่พวกเกม MAP ใหญ่ผมว่ามันดีกว่านะครับ :< ถ้าไหวก็
          หรือพวกเกมขับเครื่องบินหุๆ GTA IV นี่ค่อนข้างเห็นผลนะ ^^

Comment

คำถามนี้ถ้าหาจิงๆ จะเจอเป็นสิบๆกระทู้เลยคับเพราะ สัปดาห์เดียวนี่ถามกันเยอะมากมาย ผมเข้าทุกวันก้อเจอทุกวันอ่ะคับลองค้นๆดูนะคับ

Comment

เรื่องความแรงพอๆกัน เล่นเกมไม่แน่ใจว่าจะแยกออกหรือเปล่า แต่ 9800GTX+ มันให้ Sink ใหญ่ดีมาก มี PhysX ด้วย

MEM ใหญ่ๆ ตอนทำ AA น่าจะได้เปรียบหรือเปล่า

Comment

ATIแรงกว่าคับ
                ลองไปดูหนังสือPC~ TOdayดิ
                เล่ม56อะเขาเอาแดงมาวัดกับเขียวอะคับ
                6ตัว แดงชนะทั้งหมด3ตัวเลยคับ
                อันนี้จากหนังสือนะคับ
                *-*

Comment

Working...
                X