Announcement

Collapse
No announcement yet.

haa sata2 แต่เมนบอร์ดมองเห็นเป็น ide แก้ไขยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• haa sata2 แต่เมนบอร์ดมองเห็นเป็น ide แก้ไขยังไงดีครับ

mb asrock am2nf6g กับ seagat sata2 80g นะครับ เวลาบูตเครื่องที่หน้า bios มันเห็น hdd เป็น ide อะครับ พึ่งเป็นนะครับ ตอนแรกๆก้ปกติดี แล้วเข้าวินโดวส์มาเช็คที่ device manager เห็นเป็น SCSI disk drive ครับจะแก้ได้ยังไงครับเนี่ย

เช็คความเร็ว HDD ด้วยโปรแกรม HD Tune ดู
    ว่าปกติใหม

Comment

ความเร็วปกติของ sata2 อยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Comment

ถ้าความจุของท่านเเล้วดูในโปรเเกรมจะอยู่ที่ 70-85 Mb/sec ครับ

Comment

บอร์ดผม bios ก็มองเห็น sata เป็น ide แต่ความเร็วเท่าเดิม max83.7 min 55.4

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวจะลองเช็คดู

Comment

Working...
            X