Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อ raid 0 แบบนี้ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อ raid 0 แบบนี้ได้หรือเปล่าครับ

ใช้บอด P5B-E จะต่อ raid 0 แบบนี้ได้ปะครับ

320 GB *2 raid 0

500 GB *2 raid 0

โดยแยกกันแบบนี้อะครับ ไม่รวมเป็น 4 ตัวเลย
    แยกเป็น 2 กับ 2 แบบนี้ทำได้ปะครับ

ได้ครับ

Comment

ต่อ RAID นี้มันมีหลายชุด ให้เรา ใช้เลยเหรอครับ นึกว่าต่อได้แค่ ชุดเดียว

Comment

จะต่อกี่ชุดก็ได้ครับถ้ามี controller เหลืิอ แต่ต่อ RAID 0 กับ H/D ลูกใหญ่ๆเขาไม่นิยมกัน

เพราะจะไม่เร็วเท่าที่ต้องการ แล้วยิ่ง H/D ลูกใหญ่ๆ เขาเกิดเน่าลูกใดลูกหนึ่ง สยอง

Comment

500 นี้ ควรทำดีเปล่าาครับ

แต่ 320 นี้ได้เร็วขึ้นใช่ปะครับ

Comment

Working...
          X