Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีแรมเก่า2ตัวทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีแรมเก่า2ตัวทำไงดี

อยากจะประกอบ AMD ไว้ใใช้ทำงานที่บ้านนะครับ แต่มีแรมเก่าสองอัน เป็น kington DDR 256 bus 400 กับ kingmax DDR 256 BUS 400 , HD 60 G seagate , ไม่ทราบว่า จะจัดชุดยังไงดีครับกับของที่มีอยู่ ของบ ประหยัดที่สุด ครับ

หาจับในเว้บบอร์ดมือ 2 พวก บาตั้น 2500+ กับ เมนบอร์ด abit ได้เลยครับ ราคาถูกครับ 2พันนิดๆก็น่าจะได้ทั้งบอร์ดและซีพียูครับ
    -------------------
    หรือจะจับชุด 754 ก็ได้ครับ

Comment

มีDDR1 ก็ต้องจัด939 แต่939มันจะหาของใหม่ได้ป่าวก็ไม่ทราบเหมือนกัน

ว่าจะแนะนำให้ขายแรมแล้วไปเล่นAM2 ลองพิจารนาดูครับ

Comment

ขอบคุณครับ แต่แรม2ตัวนี้ขายมันก้อได้ไม่เท่าไหร่ ก้อเลยว่าจะเอามาทำประโยชน์ดีก่า ซื้อใหม่ก้อแพงถ้าเป็น ddr2 เพราะยังไงก้อยัง อยากจะรียูส ของที่มีอยู่นะครับ

Comment

ลอง A8n-e กะ 3000+ ดูราคาของใหม่ไม่นะแพง

Comment

หรือไม่ P5RD1-V กะ 3.0 ดู ราคาใกล้เคียงกัน แต่ Board ไม่แน่ใจว่ายังมีขายอยู่ไหม
            เจอที่ pantip ร้าน HWH มีดีที VGA ON

Comment

sempron2800+ 754 com7 หมด 03/09

mb k8n4-e หมดประกัน สนใจโทร 0895221057
              อีกชุดที่น่าสน

Comment

ระวัง king max ddr 400 ด้วยครับผมใช้กับเครื่องเก่าอยู่มันรัน bus 166 ไม่ได้ ย้ำ ไม่ได้ครับ ลองใช้ cpuz ดู table แรมจะเห็นมันรัน 133 แล้วโดดไป 200 เลยครับ

Comment

Working...
                X