Announcement

Collapse
No announcement yet.

powercolor ยี่ห้อนี้เป็นไงบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• powercolor ยี่ห้อนี้เป็นไงบ้าง

คือว่า ผมจะซื้อคอมใหม่ วันนี้ผมก็เลยไปที่ร้านคอมมา ผมให้พี่เค้าช่วยเซ็ต สเปกคอมให้หน่อย
    พี่เค้าแนะนำ powercolor x1600pro ต่อแบบ crossfire นะคับ

แต่ผมอยากได้ x1650pro มากกว่าอ่ะ

ก็เลยอยากขอความคิดเห็นจากพี่ๆ OCZ ที่น่ารัก ว่าผมจะเลือกใช้ตัวไหนดี

ขอเหตตุผลในการเลือกด้วยนะคับ

อีกอย่างคับ แล้วยี่ห้อนี้ดีป่าวคับ
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ยี่ห้อมานก็ดีอะครับ งานเนี๊ยบดี แต่จาต่อcrossfireทำไมหละครับ ซื้อX1950Proตัวเดียวดีกว่าครับ ดีกว่าเยอะครับ ราคาก็ 8500เอง อีกอย่างถ้าจาเอา1600pro ใช้1650proดีกว่าแรงกว่าครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      ยี่ห้อมานก็ดีอะครับ งานเนี๊ยบดี แต่จาต่อcrossfireทำไมหละครับ ซื้อX1950Proตัวเดียวดีกว่าครับ ดีกว่าเยอะครับ ราคาก็ 8500เอง อีกอย่างถ้าจาเอา1600pro ใช้1650proดีกว่าแรงกว่าครับ
      ตามนั้นเรยครับ แต่ powercoler นี่เป็นยี่ห้ออันดับต้นๆของ ATI เรย

Comment

ถ้าใช้1950 แล้วผมจะใช้กับบอร์ดไรดีฮะ ช่วยแนะนำหน่อย (ขอแบบราคาไม่แพงมากนะคับ)

Comment

ผมใช้อยู่ครับ ตามรายเซ็นครับ
          ใช้ดี แรงใช้ได้ เสียอย่างเดียว
          แฮงง่าย ร้อนเร็ว เลือกไดร์เวอร์ คะแนนไม่แรงเท่าราคา ภาพชอบแตกเวลาเล่นเกมส์นาน ๆ การ์ดไม่สวย แค่นี้ครับ
          * COM 7 มาเห็นเข้าจะโดนฟ้องใหมเนี้ยตรู หึหึหึ ไอ้ที่บอกข้อความสีน้ำเงินผมล้อเล่นนะครับ*

X1600PRO ครับ (ไม่ชอบลากการ์ดจอ ครับ เพราะเดี๋ยวมันจะแรง หิหิหิ)

Last edited by TWK.; 18 Feb 2007, 19:28:24.

Comment

สีพลังร้อนนะ
            เคยซื้อX600XTมาใส่ธรรมดาไม่ได้OC
            แกนพัดลมแม่งไหม้ละลายติดกับแก่นหมุนไม่ได้ - -*
            เอาไปเคลมบอกของหมดให้X1300 pro มาแทน
            มีแต่คนบอกว่าขาดทุน
            Last edited by Reality; 18 Feb 2007, 20:16:59. Reason: ผิดรุ่น

Comment

ถามเรื่อง crossfire & riad

crossfire คืออะไร
              riad 0 & riad 1 มันต่างกันยังไง แล้วถ้าผมใช้ HDD250G. ผมควรต่อแบบไหนครับ รบกวนช่วยอธิบายให้ละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Powercolor มันไม่มีอะไรดีเลย สรุปคือ ห่วยสุดในกลุ่ม ATI.

แถม com7 ขายแพง

ลองเทียบ Gecube กับ sapphire แล้วจะเห็นภาพเอง

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  Powercolor มันไม่มีอะไรดีเลย สรุปคือ ห่วยสุดในกลุ่ม ATI.

แถม com7 ขายแพง

ลองเทียบ Gecube กับ sapphire แล้วจะเห็นภาพเอง
                  จริงที่สูดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

* อ่าวผมพูดอย่างงี้แล้วการ์ดจอผมจะขายออกใหมละครับท่าน เศร้า เอาไปให้คุณแม่ที่บ้านเล่นเกมส์ Solitaire ดีก่า*
                  Last edited by TWK.; 18 Feb 2007, 22:23:26.

Comment

Originally posted by gunya18 View Post
                    crossfire คืออะไร
                    riad 0 & riad 1 มันต่างกันยังไง แล้วถ้าผมใช้ HDD250G. ผมควรต่อแบบไหนครับ รบกวนช่วยอธิบายให้ละเอียดด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
                    crossfireคือเอาการ์ดของATI 2 ตัวมาทำงานร่วมกัน

raid อะไรก็ต่อไม่ได้ถ้ามีHDDตัวเดียว...

Comment

Working...
                    X