overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: ทำไมสัญญาณ MAXNET ไม่ค่อยนิ่งอ่ะครับ

OverclockZone Member Untimate1th's Avatar

Default ทำไมสัญญาณ MAXNET ไม่ค่อยนิ่งอ่ะครับ

เดี่ยวขึ้นเดี่ยวลง เซ็งมากๆอ่า แต่เล่นเกมส์ไม่แล็คนะครับ โหลดบิทสิ โหลดเต็มที่มัน 200+ อยู่แล้ว สักพักมันก้อลดลงมาเหลือไม่ถึง 100 สักพักขึ้นไปอีก โหลดจากโคโลนะครับ คืออยากให้มันวิ่งเสมอต้นเสมอปลายอ่ะครับ

ปล. เน็ทเค้าดีจิงๆนะค่ายนี้อ่ะ แต่สัญญาณทำไมไม่ค่อยนิ่งหว่า??

OverclockZone Member tack77's Avatar

เป้นที่โครึเปล่าครับ ลองโหลดจาก DL ที่อื่นดูรึยัง

OverclockZone Member Untimate1th's Avatar

ลองโลดจากเวปแล้วครับ เดี่ยว 200 ลด มา 50 ลด มา 70 ขึ้น ไป 150 อยู่งี้

OverclockZone Member lampofgod's Avatar

เป็นเหมื่อนกันกระโดมาก 60ns - 200ns ตะก่อน 40ns - 90ns ไม่รูว่า Maxnet มีคนอยู่ไหม เห็นส่วนมากเด็ก ๆ วิ่งเต็มหมดแก้ไขอะไรไม่เป็น สถานเลี้ยงเด็กมั้ง

OverclockZone Member wabmes's Avatar

maxnet หรือ 3bb เพราะตอนนี้เปลี่ยนเป็น 3bb แล้วกากมากกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member aof1234's Avatar
    ตากฟ้า/นครสวรรค์

ใช้ดี นิ่ง นานหลุด ปกติดี

OverclockZone Member bailiv's Avatar

ผมใช้ได้ปกตินะ ลองเทสสปีดก็แล้ว ลองโหลดจากโคก็ดี ช่วงเช้าๆ แบบนี้ผมแทบไม่มีปัญหาอะไรเลย

Speedtest.Adslthailand.com

ลองโหลดจากโคโลดู สปีดของผมจะอยู่ในช่วง 450-520kbs

meenakhom2007's Avatar

ผมก็ปรกตินะครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member Hang998's Avatar

สามบีบีสุดกาก ถ้าจ่ายพันกว่าบาทถึงนิ่ง

OverclockZone Member bailiv's Avatar

มันคงต้องดูตามพื้นที่ด้วยล่ะนะ ปัจจัยหลายๆ ด้าน บางที่ก็ใช้ดี บางที่ก็ใช้ไม่ดี เอาแน่เอานอนไม่ได้
    หรือบางทีก็อยู่ที่พนักงานนั่นแหละ ก็นะ..ไม่มีอะไรดีไปหมดทุกอย่างหรอก มีคนดี มันก็ต้องมีคนเลว
    จะได้สมดุลกัน (เริ่มนอกเรื่อง เอิ้กๆ)

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

อยู่พื้นที่ไหนอะครับ ???

คุ้นๆ มีบางที่ link แน่นๆ อยู่

eg. เชียงใหม่บางโซน(ยังยิงเป็น radio อยู่เลย -*-), ตราด, สมุทรสาคร ..... จำได้แค่นี้ที่แน่นๆ เป็นบางช่วงเวลา -_-' รอขึ้น link ใหม่อยู่ (แต่เมื่อไรนี่ไม่รู้สิ)

ปล. ลองโทร 1530 ให้ช่างลองเอา router + com ช่างมาเทสหน้างานดูครับ ........ เผื่อมีปัญหาที่ router หรือถ้าเป็นทั้งชุมสายเดี๋ยวเค้าจะได้ตามแก้อีกทีครับ

ปล2. ถามเค้าดูว่าอยู่ node ATM หรือเปล่า ...... ถ้าใช้ก็ทำใจครับ -*- up-link เต็มแน่ๆ แนะนำยกเลิกแล้วรอขึ้น node ใหม่ค่อยไปติด 555+ (node ใหม่นี่ IP หมดแล้ว uplink ของชุมสายนี่ 1G หมด ATM นี่ไม่กี่ Mbps -*- เห็นแล้วเหนื่อยใจครับ เค้าวางมาตั้งแต่เนท 128-256k แรกๆ เลย ช่วงแรกๆ มันเลยพอ)
    Last edited by eol; 5 Jun 2010 at 13:54:39.

OverclockZone Member

จ่าย 700 ก่า บาท สัญญาณนิ่งครับ

ผมว่า มันขึ้นอยู่กับพื้นที่น่ะครับ ว่า มีคนใช้เยอะหรือน้อย เพราะสัญญาณเน็ตมันแชร์กัน

ถึงจ่ายเป็น พรีเมี่ยม 1000 ก่าบาท ถ้า มันห่วย ก็ห่วยวันยังค่ำล่ะครับ

OverclockZone Member kmolom's Avatar

ผมก็เป็นครับวันนี้ ขึ้น ลง ขึ้น ลง ทั้งที่ พึ่งมาเป็นวันนี้เอง งง มาก คง วันเสาร์-อาทิตย์เด็กปิดเรียนเลยเล่นกันเยอะมั่งครับ แล้วแค่ ชุมสายด้วยแหละครับ ผมที่ น่าน นะครับ

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

Quote Originally Posted by Hang998 View Post
    สามบีบีสุดกาก ถ้าจ่ายพันกว่าบาทถึงนิ่ง
    -.- ไม่นิ่งครับ บางที ก็ 0.1 ก็มีความเร็ว (premier) หุๆ

OverclockZone Member

มันแชร์นี่ครับทำไงได้ ช่วงไหนคนใช้เยอะมันก็จะdown

OverclockZone Member น็อตคุฟ's Avatar
    สันกำแพง เชียงใหม่

ผมไม่ ต้องจ่ายถึง 1000 ก้อนิ่ง ครับแล้วแต่บ้างพื้นที

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

แถวบ้านผม ใช้ 10MB อยู่คนเดียว เท่าที่ถามช่างที่มาติดตั้งนะครับ
    สัญญาณนิ่งดี แกว่งบ้างนิดหน่อย
    แต่ตอนนี้ ตั้งแต่ 1 ทุ่ม เน็ตหลุด แล้วสัญญาณห่วยแตกครับ
    วิ่งอยู่ไม่เกิน 3 เม็ก

โทร 1530 เครือข่ายไม่ว่างอีก - -"
    กลุ้ม

OverclockZone Member aof1234's Avatar
    ตากฟ้า/นครสวรรค์

Quote Originally Posted by greatmazinga View Post
    แถวบ้านผม ใช้ 10MB อยู่คนเดียว เท่าที่ถามช่างที่มาติดตั้งนะครับ
    สัญญาณนิ่งดี แกว่งบ้างนิดหน่อย
    แต่ตอนนี้ ตั้งแต่ 1 ทุ่ม เน็ตหลุด แล้วสัญญาณห่วยแตกครับ
    วิ่งอยู่ไม่เกิน 3 เม็ก

โทร 1530 เครือข่ายไม่ว่างอีก - -"
    กลุ้ม
    มันว่างตลอดแหละท่าน ต้องโทรย้ำๆหลายๆที ระบบมันแรนด้อมไปงั้นที่บอกเครือข่ายไม่ว่างอะ

Bookmarks

Bookmarks