Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเรียนถามว่า มีวิธีจำกัดความเร็ว internet ในวง network ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเรียนถามว่า มีวิธีจำกัดความเร็ว internet ในวง network ไหมครับ

พอดีว่า ได้ทำการทำ วินโดวส์ Xp เป็น Host share internet ไปตามเครื่องลูกต่าง โดยมี ตัว Switching เป็นตัวกลาง ใช้สาย Lan พ่วงไปตาม
    เครื่องจุดต่างๆ เรื่อยมา

เกิดปัญหาเครื่องลูกบางเครื่อง ดึง Internet ไปใช้เต็มอัตราความเร็ว ทำให้เครื่องอื่นใช้งาน Internet ช้ากว่า
    จึงอยากเรียนถามว่า มี วิธีหรือซอฟแวร์ ที่สามารถกำหนดการแจกจ่ายความเร็วของ Internet ในแต่ละเครื่อง ผ่านเครื่องแม่ บ้างไหม?
    รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบและ ให้คำแนะนำหน่อยครับ

www.thelordofwireless.com

น่าจาได้คำตอบไวกว่าครับ

Comment

ลองหา Router ที่มี Function Bandwidth management ใช้ครับ หรือถ้ามี Server ลองหาพวกโปรแกรม Winrout ครับ มาลองใช้ดูเพราะมันมี ให้ limit bandwidth ด้วยครับ

Comment

Working...
      X