Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู MB Asrock Wolfdale1333-D667 ตัวนี้ให้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู MB Asrock Wolfdale1333-D667 ตัวนี้ให้ทีคับ

คือว่าผม up bios ตัวล่าสุดแล้วก็เป็นเหมือนกันครับไม่ทราบว่าทำไมใน bios มองเห็นที่ 4096 mb

แต่ว่าพอมันบูตเข้า มาหน้าจอดำๆก่อนจะเข้า windows ทำไมกลับนำ แรมมาที่ 3200 MB

ที่เห็นๆนะครับมันเอามา 3200 MB จากที่มีอยู่จริง 4096 MB ใครรู้ว่าจะให้มันเอามาใช้เต็มๆทำยังไงครับ set ตรงไหนผู้รู้ช่วยบอกที

ลอง windows 64 bit สิครับ

Comment

อ่านดูที่ คู่มือ นะ
      รู้สึก ว่า Asrock จะจำกัดแรม
      ปล. CPU อะไรนะ ลากไปตั้ง 3.8 GHz ได้นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        อ่านดูที่ คู่มือ นะ
        รู้สึก ว่า Asrock จะจำกัดแรม
        ปล. CPU อะไรนะ ลากไปตั้ง 3.8 GHz ได้นะ

ใช้ Pentium D 935 3.20 G ครับ ได้ 3.8 ยังไม่พอใจเลยลากได้นิดเดียวเอง

Comment

เห็นมีคนเคยเป็นแต่รู้สึกว่าเป็น กิกาบ๊วย มั้ง

Comment

ช่วยหน่อยนะครับมีวิธีแก้ไหมน่ะ

Comment

Working...
            X