Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้องใจจริงๆเรื่องเเรมDDR2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้องใจจริงๆเรื่องเเรมDDR2

อยากถามว่าเเรมDDR2 มันมีเเต่8ชิพหรอคับมีเเบบ16ชิพมั้ยอะ ผมไม่เคยเห็นเลย-*-

ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันมีรึป่าวอะ เพราะว่า DDR2 ส่วนมากมีซิงมาให้เรยอะ

Comment

มีครับ 16 ชิป

Comment

นี่ไงครับ16ชิพ corsairVS ของผมตัวละ1GB

Comment

อ๋อเจรินหูเจรินตา ซะที

Comment

ดู ยังไงเหรอคับ อันไหน 8 อันไหน 16

Comment

เม็ดเเรมไงคับ มันมี2หน้าหรือหน้าเดียว

Comment

Originally posted by Overclockz View Post
                ดู ยังไงเหรอคับ อันไหน 8 อันไหน 16
                ก็นับเม็ดดำนั้นละครับ (เม็ดแรม) หน้าหนึ่งมี 8 อัน ถ้ามีด้านหลังอีกก็ 8 อัน 16 ชิป พอดี
                แต่ถ้ามี 8 ชิปก็มีแรมหน้าเดียว

Comment

งั้น คอแซ ผมก็ 16 ชิป เหมือนกัน ขอบคุณคับ แหะๆ

Comment

corsair value ผม 16 ชิบ ครับ

Comment

แต่เท่าที่เคยเห็นมานะครับ พวกที่มีซิงค์ ความจุไม่เกิน 512 MB เนี้ย

เวลาแกะออกมาดู จะเป็นแบบหน้าเดียว 8 ชิปซะส่วนใหญ่
                      Corsair XMS2
                      G.SKILL
                      mushkin
                      ***ย้ำนะครับ 3 ยี่ห้อที่ว่ามาพวกความจุไม่เกิน 512

จะมีก็แต่ Kington ตระกูลไฮเปอร์ซิงค์ฟ้าอ่ะครับ 2 หน้า 16 ชิปแทบจะทุกความจุ

Comment

Working...
                      X