Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS 4670 IceQมันใส่กับบอร์ดM3A78-CMแล้วจะมีปัญหามั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS 4670 IceQมันใส่กับบอร์ดM3A78-CMแล้วจะมีปัญหามั๊ยครับ

ปัญหาที่ว่าคือ HIS 4670 เนี่ยตัวมันค่อนข้างใหญ่
    M3A78-CMเป็นบอร์ดเล็กที่มีslot pciแค่2slot
    ผมอยากจะรู้ว่ามันจะกินพื้นที่ของpciทั้ง2slotป่ะครับ
    ถ้ามันใหญ่อย่างที่ผมสงสัยจริงจะได้เปลี่ยนไปดูยี่ห้ออื่น
    เพราะผมต้องเหลือslot pciไว้สำหรับAudigy 2ZSอ่ะครับ

ไม่น่าจะถึง Slot PCI ที่ 2 นะ

Comment

ยาวถึง slot ram อันที่1 ครับ

Comment

ไม่น่าจะถึง Slot PCI ที่ 2 นะ
        ตามรูป(ใส่ได้ก็เบียดกันมากล่ะครับ)

Comment

ผมหมายถึงเจ้าตัวนี้อ่ะครับ

Comment

ใส่ได้ครับ แบบเฉียดฉิว
            น้องผมใช้บอร์ดไมโครเหมือนกัน ปัก SB0200 ได้ แต่บังพัดลมไปนิดหน่อย

Comment

ผมหมายถึงเจ้าตัวนี้อ่ะครับ
              เอ่อ ผมเปรียบเทียบให้ดู ตอนใส่ 3850 กะ 4670 กะบอร์ดของผม ที่มี pci 2 ช่อง ติดกะ VGA อ่ะครับ

Comment

ถ้าใส่การ์ดข้างล่างก็ติดพัดลมอยู่ดีนั้นเเหละครับ
                ทำให้ระบายความร้อนไม่ได้

Comment

บอร์ดผม มี 2pci ใส่เข้าไปก็เสียบอะไรไม่ได้ละ
                  แต่ถ้าเบียดๆอาจจะได้ คงเกยกันน่าดู
                  ด้านบนการ์ดจอ แนวเดียวกับสล๊อต pci เลย

Comment

ขายเมนบอดต่อผมแล้วการนะ

อิอิ

Comment

ใส่ได้ครับซื้อมาแล้วแต่ซาวการ์ดของผมบังช่องพัดลมของการ์ดจอหมดเลย อุณภูมิประมาณ38องศา

Comment

รู้แล้วว่าบอร์ดmicro-ATX มันมีข้อเสียยังไง หุหุ

Comment

ใช้กะ 9600gso ใส่ไม่ได้อ่ะ ขายไปละ ทั้งคู่เลย

ไม่ลอง m3a78 ล่ะ บอร์ดใหญ่ อิอิ

Comment

Working...
                          X