Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการจ่ายไฟครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการจ่ายไฟครับ

สวัสดีครับ รบกวนตอบคำถามให้ผมให้ ค่องใจทีนะครับ

คือผมใช้ E8400 3.0แล้ว Clock ไปที่ 3.6 ถ้าผมปรับไฟ Auto มันจะขึ้นไป 1.4ก่าๆ
    ซึ่งอุณหภูมิ มันประมาณ 35c (ห้องแอร์ ปกติไม่ได้ Full load) ผมไม่ชอบมันร้อน

แต่ตอนนี้ ผมปรับ ไฟเป้น 1.25.......กว่าๆ แล้วอุณหภมิ ลดฮวบ เลยครับ มาประมาณ 26-28c

คืออยากจะถามว่า ไฟ1.25 เพียงพอสำหรับ 3.6 ไหมครับ

แล้วถ้าคล๊อก ขนาดนี้ แล้วจ่ายไฟขนาดนี้ มันพอได้ไหมอะครับ
    Last edited by vani11ass; 27 Dec 2008, 00:04:59.

อ๋อ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

Comment

ไม่มีคำตอบ ต้องลองเทสด้วย orthos หรือ benchmarkต่างๆดูครับ

Comment

น่าจะพอนะครับ ขนาดตัว c0 ที่ผมเคยใช้ ไฟเดิมก็อยู่นะ 3.6 แค่ orthos ไม่รอด

Comment

ไม่มีใครตอบได้นอกจากเบนมาคทิ้งไว้ซัก 1 วัน เต็มๆ
          ต่อให้ซิสเต็มเดียวกันยังตอบไม่ได้เลยคับ
          ซีพียูแต่ละตัวกินไฟไม่เท่ากัน
          ไปได้ไม่เท่ากันด้วย
          นอจากสเต็ปปิ้ง มันยีงมีวีคอีกครับ
          บางวีคปี๊ดป๊าดไฟน้อยเย็นเจี๊ยบ อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกคนที่ ตอบครับ เดี้ยวผมจะลองเทส ดู

ขอให้เป็น ปี๊ดป๊าดไฟน้อยเย็นเจี๊ยบ แบบที่ท่าน amcrew บอกเถิ๊ด สาธุ

Comment

ถามเรื่องการจ่ายไฟครับ
              จ่ายที่การไฟฟ้า หรือ เคาเตอร์เซอร์วิส ครับ เค้าล้อเล่งนะ *-*

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
                จ่ายที่การไฟฟ้า หรือ เคาเตอร์เซอร์วิส ครับ เค้าล้อเล่งนะ *-*

จ่ายที่ 7-11 ครับ 55+

Comment

Originally posted by vani11ass View Post
                  จ่ายที่ 7-11 ครับ 55+

Comment

Working...
                  X