Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ TP-link TD-W8901G

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ TP-link TD-W8901G

ผมมี TP-LINK TD-W8901G ใช้ของ buddy ตอนนี้ PC ต่อแลน โน๊ตบุค ต่อ wireless

แต่ว่า โน๊ตบุคทำไมมันเปิดหน้าเว็ปเร็วกว่ามากครับ มีวิธีแก้ให้เครื่องPC เร็วกว่าไหมครับ

แล้ว ทำให้ connection ไม่ป็น YES สักทีครับ

น่าจะดึงกันนะ สัญญาณเน็ตนะ เล่นพร้อมกันปะ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ ใช้ NB โหลดเร็วกว่า PC

เล่นเกมออนไลน์ที่มีแมพ ใน NB โหลดเร็วกว่ามากครับ

Comment

แล้วทำไงให้ PC เร็ว กว่า NB ครับ จำกัดความเร็ว wireless ได้ไหมครับแล้วทำยังไงครับ

Comment

ครับ ผมก็เป็น ปกติ

Comment

ผมใช้งานได้ปกตินะครับ ผมใช้ PC สองเครื่องใช้งานด้วยแล้วใช้ notbook จับ wireless ก็ใช้งานได้ปกตินะครับ
            เป็นกับเครื่อง PC หรือเปล่าเครื่องคุณเป็นเครื่องเก่าหรือเปล่า

Comment

ผมพ่วง 4 เครื่องยังแยกไม่ออกว่าอันไหนเร็วกว่า com จะโหลดหน้า web ช้าหรือเร็ว ผมว่าขึ้นอยู่กับองค์ประกอบ ของเครื่อง computer แต่ละเครื่องมากกว่า rounter ไม่น่าเกี่ยวลอง check ดีๆครับ แค่ ie กับ finefox ยังเร็วต่างกันเลย spec com ละต่างกันมั้ย

Comment

ผม test ดู เื่ชื่อมต่อผ่าน lan เร็วกว่าแน่นอนคับ

Comment

Working...
                X