Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTA IV มีข้อสงสัยอยากถามคนที่เล่นจนพรุนแล้วหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTA IV มีข้อสงสัยอยากถามคนที่เล่นจนพรุนแล้วหน่อย

1 ผู้หญิงผิวสี ที่ถือมือในฉากไตเติ้ล คือใคร จะเจอในเนื้อเรื่องรึป่าว
    2 ถ้าเราขับ ฮ. ลอดใต้สะพานครบ 13 จุด จะได้โบนัสอะไร
    3 จะขโมยเครื่องบินของตำรวจได้หรือไม่ ถ้าได้จะขโมยที่ไหน

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

รู้แต่ 1 นะครับ ผู้หญิงที่ถือปืนในฉากไตเติ้ลชื่อ Elisabata แฟนของโรมันจะเป็นคนแนะนำให้รู้จัก

Comment

ขับ ฮ. ลอดใต้สะพานน่าจะเป็น stunt jump นะครับ ถ้าเป็น Stunt Jump ก็เก็บ%

Comment

ช่างสงสัยจริง ๆ ครับ เหอะ ๆ

รู้แต่เรื่องขำ ๆ หน่ะครับ เช่นถ้าอยากให้ชาวบ้านตีกันและถูกตำรวจจับ ให้ถือไม้ทุบรถที่มีผู้ชายขับ แล้ววิ่งไปขึ้นรถอีกคันที่มีผู้ชายขับ แล้วพวกเขาจะต่อยกัน ถ้าตำรวจมาเห็นก็จะโดนจับ

เกมส์นี้ถ้าไม่จำเป็นอย่าไป drinking (ดื่นสุรา) เพราะจอจะส่าย เวียนหัวมาก เหอะ ๆ

Comment

ผู้หญิงผิวดำนั่นได้เจอในเนื่อเรื่องครับแต่ไม่มีความสำคัญอะไร

ผมขับเฮลิคอปเตอร์ลอดสะพานครบหมดแล้วครับ พอครบแล้วก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นสงสัยจะไปเพิ่ม%มั่ง
          ปล.ขับฮ.ลอดสะพานคนละอย่างกับstunt jumpนะครับ

ฮ.ตำรวจแบบธรรมดามีให้ขโมยเยอะครับ ที่จุดบริการนั่งฮ.พาชมวิวก็มี ใกล้ๆอพาทเม้นเราที่ใช้ขังลูกสาวเจ้าพ่อก็มี
          ส่วนฮ.ตำรวจแบบแบล็กฮ็อคคงต้องสูตรเอามั่งครับ
          Last edited by xecution; 27 Dec 2008, 10:10:23.

Comment

พึ่งจะรู้ว่าเรือก้อทำstunt jumpได้ด้วย

Comment

Originally posted by eliwodkung View Post
              ขับ ฮ. ลอดใต้สะพานน่าจะเป็น stunt jump นะครับ ถ้าเป็น Stunt Jump ก็เก็บ%
              แล้วผู้หญิงที่กำลังอมจูป้าจุ๊บนั้นเป็นใครกันครับ

Comment

Lola del rio ครับ เป็นโสที่หายากในเกมส์หรือไม่ก็เป็นคนธรรมดาเนี่ยแหล่ะ

Comment

Originally posted by eliwodkung View Post
                  Lola del rio ครับ เป็นโสที่หายากในเกมส์หรือไม่ก็เป็นคนธรรมดาเนี่ยแหล่ะ
                  ผมก็หาไม่เจอ มีคนบอกให้พิมชื่อเธอในคอมตำรวจไม่เหงขึ้นมาเลยอยากเจอนะเนี่ย - -

Comment

มันหลอกครับ

Comment

คือผมไม่เข้าใจที่คุณกำลังพยามอธิบายอยู่นะครับ คัดลายมือสักหน่อยนะอ่านไม่ออกเลยครับ ส่วน Lola del rio ที่เป็นโสที่หายากหรือคนธรรมดาเนี่ยแหล่ะ ใครเจอฝากบอกกันบ้างนะครับ คือเธอสวยมากครับ

Comment

^
                        ^

อ่านยากตรงไหน? เขาก็พิมพ์ถูกปรกตินะครับ ไม่ได้ใช้ศัพท์เกรียนๆอะไร จะมีคำย่อ "โส" ก็แค่นั้น คงไม่อยากพิมพ์เต็มหน่ะครับ

Comment

Originally posted by shady View Post
                          ^
                          ^

อ่านยากตรงไหน? เขาก็พิมพ์ถูกปรกตินะครับ ไม่ได้ใช้ศัพท์เกรียนๆอะไร จะมีคำย่อ "โส" ก็แค่นั้น คงไม่อยากพิมพ์เต็มหน่ะครับ
                          ใครจะไปรู้หละครับ ศัพท์ไม่เกรียน แต่หัวอาจเกรียนก็ได้นะครับ แล้ว"โส"นี่คือไรหรอครับ โสภาหรือครับ?.!

Comment

Originally posted by HaHaPaJingKo View Post
                            ใครจะไปรู้หละครับ ศัพท์ไม่เกรียน แต่หัวอาจเกรียนก็ได้นะครับ แล้ว"โส"นี่คือไรหรอครับ โสภาหรือครับ?.!
                            ใช่ครับ อย่างคุณไงครับ ถ้าย่อว่าโสแล้วไม่รู้ความหมาย ก็มีแต่ควายหล่ะครับที่ไม่รู้

ดูใน youtube เห็นว่าเป็น easter egg นะ

Last edited by lolzzzzz; 27 Dec 2008, 20:14:40.

Comment

ลองหาตามท่าเรืออ่ะครับ ลองดูในคลิบ Youtube มันเจอแถวๆนั้น
                              Last edited by eliwodkung; 27 Dec 2008, 20:22:53.

Comment

Working...
                              X