Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD พัง เป็นเพราะว่าไฟไม่พอหรือไม่ เพราะใช้ HDD 3 ลูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD พัง เป็นเพราะว่าไฟไม่พอหรือไม่ เพราะใช้ HDD 3 ลูก

HDD พัง เป็นเพราะว่าไฟไม่พอหรือไม่ เพราะใช้ HDD 3 ลูก

และ DVD-RW 1ลูก รวมเป็น 4

และเป็นแบบ SATA หมดเลยครับ

Power Supply ใช้เป็น 550W แต่เป็นของปลอมนะครับไม่ใช่ของแท้

และ HDD เพิ่งซื้อมาเมื่อเดือนที่แล้วเองด้วย ก็ Boot ไม่ขึ้นและช้าแล้ว แถมยังมี เสียงดังด้วย(ถ้าต่อเข้ากับ Power ในเครื่องนะ แต่ถ้านำมาใช้เป็น External ก็สามารถใช้งานได้ปกติครับ

พอดีเห็นมีคนบอกว่าอาจจะเป็นที่ Power จ่ายไฟไม่พอครับ
    ผมเลยมาขอความคิดเห็นของผู้รู้หน่อยครับ

น่าจะเป็นอาการ psu จ่ายไฟไม่พอครับ ยังไงลองบอกสเป็คเครื่องให้ละเอียดกว่านี้หน่อยนะครับ

Comment

psu น่าจะจ่ายไฟไม่นิ่งอ่าครับ ระวังhddพังนะครับ^^

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน....เปลี่ยน Power หายสนิท...

Comment

ใช้ป๊อกแป๊กเสี่ยงหน่อยนะครับ ยิ่งต่อพ่วงอุปกรณ์หลายอย่าง ถ้าดีก็แนะนำใช้ psu วัตต์เต็มดีกว่าครับ

Comment

ผมว่าคำถามมันคือคำถามเดียวกัน

เพราะถ้าใช้ hdd น้อย อาจจะจ่ายไฟพอ

hdd เยอะเลยจ่ายไฟไม่พอ

ถ้า hdd ต่อแบบ ext แล้วใช้งานได้ปกติก็

1. สายต่อจาก PSU ขาดในรึเปล่า?

2. PSU จ่ายไฟไม่พอ

Comment

ท่านอื่นมีความเห็นอื่นแนะนำไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ

Comment

Working...
              X