Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลองจัดสเปคเองช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลองจัดสเปคเองช่วยดูทีครับ

CPU: Phenom X4 9550
    MainaBoard:P5Q
    VGA: HD4850 IceQ Turbo
    Hardisk: WD Caviar Blue WD1600AAJS 160GB SATA-II 8MB
    Case: ช่วยแนะนำทีครับจาเอาไว้ใ้ใส่ V8
    Powersupply:Hybrid 2 RX-530SS 530W (ยี่ห้อRaidmax)
    Ram:Ultra Series 4GB 800MHz Kit (2GBx2) (ยี่ห้อ Geil)
    HeatSink: cooler master v8
    แล้วผมมีคำถามอีกครับ
    1.4850 จำเป็นต้องมี sink ไหมครับผมจา oc อะครับ
    2.Case: ช่วยแนะนำทีครับจาเอาไว้ใ้ใส่ V8 ขอราคาไม่เกิน 2000
    3.powersuppleyที่ผมเลือกเอาอยู่ป่ะครับ
    4.แล้วทั้งหมดที่ผม เลือกมามัน support กันปะครับ ถ้าไม่ support เลือกให้ทีครับ แบบว่าผมชอบเล่นเกมส์ ขอ +/- ได้ไม่เกิน 500 ตามที่ผมเลือกไว้อ่ะครับ
    --------------------------------------
    ขอบคุณครับ
    Last edited by tongtoy; 27 Dec 2008, 13:04:12.

อยู่ครับ ถ้าวัตต์แท้น่ะเอาอยุ่ครับ สเปคใช้ได้แรงน่าดู

Comment

CPU กะ Mainbord มันทะแม่ง ๆ ยังไงไม่รู้

Comment

น่าน ว่าละ CPU มันของ AMD นี่คุณ ส่วน Mainbord มัน LGA 775 ของ Intel

Comment

Originally posted by trtommy83 View Post
          CPU กะ Mainbord มันทะแม่ง ๆ ยังไงไม่รู้

เห็นด้วยงับ

Comment

ดูแล้วท่าทางจะดูมาจากเวป Busitek Mainbord ของ AMD เห็นจะมีแต่ M3A78
            Last edited by trtommy83; 27 Dec 2008, 13:31:43.

Comment

แล้วผมควรใช้ cpu กับ mainboard อะไรดีครับ

Comment

ใช้แล้วครับผมดูมาจากBusitek
                มีเว๊บไหนแนะนำมั่งครับ

Comment

www.jib.co.th

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=160733
                    เว็บเช็คราคาครับ

Comment

แล้วคำถามผม 7ข้อรบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

Comment

Originally posted by tongtoy View Post
                        ใช้แล้วครับผมดูมาจากBusitek
                        มีเว๊บไหนแนะนำมั่งครับ
                        กาทู้นี้เลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=360534

Comment

Originally posted by tongtoy View Post
                          แล้วคำถามผม 7ข้อรบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

ช่วยเพิ่มรายละเอียดอีกหน่อยครับ อย่างเช่น งบรวม จุดประสงค์ในการใช้งาน เน้นแรง หรือ เน้นเท่ห์ หรือ ทั้งแรงทั้งเท่ห์ ก็ว่ากันไปครับ เผื่อผู้รู้เข้ามาเจอจะได้ตอบไปทันทีเลย จะได้ไม่ต้องคอยถามทีละอย่าง

Comment

งบ ประมาณ 30000 ครับ เอาไว้เล่นเกมส์ครับ + เท่ห์นิดหน่อย อิอิ

Comment

Working...
                            X