Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกให้ทีครับ P5Q และ P5q Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกให้ทีครับ P5Q และ P5q Pro

ผมขอถามเลยละกันนะครับ
    1.อันไหนดีีกว่ากันครับ
    2.ต่างกันยังงัยแล้วต่างกันมากไหม๊ครับ
    3.อันไหนใช้กับ v8 ได้มั่งครับ
    4.ผมจาใส่ hd4850 จา support ไหมครับ
    5.Phenom X4 9550 เอามาใส่จา support ไหมครับ
    6.ถ้ามีเมนบอร์ดที่ดีกว่านี้ แนะนำทีครับ(มีงบ 5000)
    --------------------------------------------------------------------------ขอบคุณครับ

pro เลยครับ....
    5.บอร์ดนี้ใช้ intel ครับ....

Comment

1. Pro ดีกว่าครับ (ชื่อก็บอกอยู่แล้ว)
      2. หลักๆเลย Pro มา PCIX 2 ช่องครับ
      3. ไม่แน่ใจนะ
      4. ได้ครับ ไม่มีปัญหา
      5. ไม่ได้ครับ อันนี้ Socket 775 ใส่ได้แต่ Intel ครับ
      6. แนะนำ Gigabyte GA-EP45-UD3R ประมาณ 4000.- ครับ สำหรับผม คิดว่าดีกว่า 2 ตัวบนแน่นอน
      แต่ถ้างบ 5000.- เอา GA-EP45-UD3P เลยดีกว่าครับ ประมาณ 5000.-

ปล. P5Q จะมีช่องรับไฟจาก PSU ตรงกลางเมนบอร์ดเลย ทำให้ เกะกะ จัดสายลำบาก บางครั้สายไม่ถึงด้วยครับ
      แต่ P5Q Pro จะอยู่ริมๆแล้ว แต่แนะนำ GA-EP45-UD3R หรือ 3P ดีกว่านะ

Comment

ถ้าผมใช้ Intel+ATI มันจา ดีป่า่วครับ แบบว่าไม่ค่อยมีความรู้อะงับ

Comment

p5q pro ครับ

Comment

Originally posted by tongtoy View Post
            ถ้าผมใช้ Intel+ATI มันจา ดีป่า่วครับ แบบว่าไม่ค่อยมีความรู้อะงับ

มันก็ใช้ได้ ไม่เห็นมันตีกันเลยครับ ผมก็ใช้อยู่

Comment

ถ้าไม่ได้เอามาครอสไฟร์ใช้แค่ P5Q ก็พอครับเอาเงินที่เหลือไปเพิ่มอย่างอื่นได้อีก ที่เสียบไฟผมว่าอยู่ที่การจัดสายอ่ะนะยอมเสียเวลาจัดหน่อยก็ไม่ยากครับ แต่ถ้าเป็นเคสแบบอ้อมหลังบอร์ดต้องซื้อสายมาต่อเพิ่มความยาวไม่งั้นเสียบไม่ถึงครับ อันนี้แนะนำตามความจำเป็นนะครับถ้าเงินเหลือใช้ก็ตามท่านข้างบนแนะนำแล้วกันครับ

Comment

กำ แล้วจะเลือกอันไหนดีครับระหว่าง Asus กัีบ Gigabyte
                แล้่ว v8 จะใส่ได้ไหมครับ

Comment

ใส่ได้ทั้ง 2 ยี่ห้อแหละครับส่วนยี่ห้อไหนนี่ก็แล้วแต่ชอบครับซื้ออันที่ชอบถ้าถามแต่ความเห็นคนอื่นเดี๋ยวซื้อมาจะไม่ถูกใจอีก

Comment

หนูว่าเอา Gig GA-EP45-UD3R ดีกว่าค่ะ แต่ถ้าจะทำ CF ด้วย เอา UD3P เลยค่ะ อยู่ในงบอยู่แล้ว

Comment

Working...
                    X