Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Prince Of Persia ภาคใหม่แล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Prince Of Persia ภาคใหม่แล้วกระตุก

CPU:E8400 3.0G
    M/B:P5QLE
    G-Ram:Skill 2G/800
    VGA:EN9800GTX+ DK
    PSU:Enermax 460W DualFan
    DirectX:9.0c
    พอดีว่าผมประกอบเครื่องใหม่แล้ว เลยลองโหลดเกมส์ Prince Of Persia ภาคใหม่สุดมาลองเล่นดูน่ะครับ ตั้งค่าในเกมส์สูงสุด(ตามสเปกมันน่าจะสูงสุดได้มั้งครับ ^^)แต่มันกระตุกพอสมควรเลยน่ะครับ เลยอยากทราบว่ามันมีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้างน่ะครับ แล้วผมรบกวนขอโปรแกรมพวกทดสอบประสิทธิภาพการ์ดจอ และประสิทธิภาพเครื่อง สักตัวด้วยนะครับ ขอบคุณครับ(พวก 3DMark หรืออะไรทำนองนี้อ่ะครับ)
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไดร์เวอร์ครับ ลองใช้ 177.79 ไม่กระตุก แต่ผมใช้ 181.00 / 180.84 / 180.48 มันกระตุกบางครั้งครับ ผมแค่ 9800GT spec คล้ายๆคุณทุกอย่างแค่้ RAM เยอะกว่ากับใช้ Vista

Comment

Originally posted by Roman9441 View Post
      ไดร์เวอร์ครับ ลองใช้ 177.79 ไม่กระตุก แต่ผมใช้ 181.00 / 180.84 / 180.48 มันกระตุกบางครั้งครับ ผมแค่ 9800GT spec คล้ายๆคุณทุกอย่างแค่้ RAM เยอะกว่ากับใช้ Vista
      ครับเดี๋ยวจะลองดูเรื่องไดร์เวอร์ครับ ส่วนเรื่องแรมที่มันน้อยก็เพราะว่าผมสั่งซื้อแรมมาเป็นคู่น่ะครับ แต่มันเสียตัวนึง เค้าบอกใหเผมส่งของไปเคลมหลังปีใหม่น่ะครับ เลย เอาออกมาใช้ตัวนึงก่อนน่ะครับ และตอนนี้กำลังเปลี่ยนไปลองใช้วิสต้าน่ะครับ ^^ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากเลยครับ

Comment

ดู System แล้ว ไม่น่าจะกระตุก
        Driver VGA น่าจะลอง เปลี่ยนดูนะ

Comment

RAm ไม่เกี่ยวครับ ผม 4GB เพราะใช้ Vista

Comment

ลากCPU+VGAซะหน่อย อิๆ

Comment

เดี๋ยวผมจะลองเล่นบน Vista ดูก่อนถ้าไม่ได้ก็คงต้องลองอัพไดร์เวอร์ดูตามที่ท่านๆแนะนำน่ะครับ เอ่ออ ผมรบกวนขอโปรแกรมเวิร์คที่ใช้ทดสอบประสิทธิภาพเครื่องกับการ์ดจอหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ซีพียูไม่แรงป่าวครับ 55 :P

อันนี้ผมก็สงสัยมาซักพักแล้วครับ

มีรีวิวที่ทดสอบการ์ด 14 ตัว รวม 9800GTX+ ดัวยแต่ดันไม่มีผลทดสอบของ 9800GTX+ ปรากฎในชาร์ตทั้งที่เข้าร่วมการทดสอบด้วย

ผมอ่านกระทู้ดูหลายที่ มีคนมีปัญหาเดียวกับคุณหลายคนครับ คุณมีเพื่อนนะไม่เหงาหรอก อิอิ

ก็อาจเป็นไปได้ว่าเป็นบั๊ก แต่ก็ไม่อยากด่วนสรุปจะหน้าแตกเอา เวบที่ลงมันไม่ใส่รายระเอียดไว้ และเวบต้นฉบับจริงๆก็เป็นภาษาจีน เปิดดิกก็คงนานอยู่ เลยยังไม่ได้อ่านละเอียด ยังไงถ้ามีบั๊กจริงเดี๋ยวก็คงออกอะไรมาแก้เอง เบื้องต้นก็ลองเปลี่ยนซอฟแวร์ไดร์เวอร์และ OS ดูหลายๆตัวก่อนครับ เพื่อให้แน่ใจว่าไม่ได้เป็นเพราะซอฟแวร์ตัวใดตัวหนึ่ง จากนั้นก็ภาวนาว่าอย่าให้มันเป็นที่ฮาดแวร์และก็ภาวนาต่อไปว่าให้มันออกอะไรมาแก้ไวๆนะ ยังไงก็เทสดีๆก่อนครับ อันดับแรก

ผมไม่ได้ใช้ 9800GTX+ ก็เจอปัญหากระตุกเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้เป็นตั้งแต่เริ่มเกมนะ เล่นนานๆไปประมาณ 4ชม.ก็กระตุกขึ้นมาแล้วก็กระตุกยาวเลย แต่ออกเข้าใหม่ก็หายครับ

http://en.hardspell.com/doc/showcont...97&pageid=3596
                Last edited by ARES; 27 Dec 2008, 16:20:32.

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูก่อนนะ

ของผม 9600 เล่นได้
                  แต่เล่นไปนานๆๆๆ มานกระตุก พอเข้าใหม่ก้หาย

Comment

ผมแก้ได้แล้วล่ะครับ ตอนนี้ลองเล่นไปชั่วโมงกว่าๆแล้วล่ะครับ ผมแก้โดยการเปลี่ยนวินโดว์เป็นวินโดว์วิสต้าน่ะครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับ DX9 กับ DX10 หรือเปล่านะครับ เพราะผมยังไม่ได้ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ ก็เล่นได้แล้วน่ะครับ เดี๋ยวรอโหลด Crysis เสร็จก่อนน่ะครับ แล้วจะลองใหม่ ถ้าไม่มีปัญหาก็ดีไปครับ ยังไงก็ขอขอบคุณทุกๆท่านด้วยนะครับ ที่เข้ามาช่วยตอบน่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X