overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: PES2009 กับ FIFA 20009

OverclockZone Member ergonomics's Avatar

Default PES2009 กับ FIFA 20009

อันสนุกกว่าคับ คือผมยังไม่ได้เล่น FIFA หรอกแต่ PES2009 มีหน่วงๆยังไงไม่รุ ไม่เหมือนPES2006 สนุกมาก

คนอื่นมีความเห็นว่าไงคับ

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ความเห็นส่วนตัวยกให้ pes ชนะทุกกระบวนท่าครับ

OverclockZone Member xzin's Avatar
    ลาดพร้าว จตุจักร สะพานควาย อนุเสาวีรีย์ เกษตร งามวงวาน บางกะปิ มีนบุรี หนองจอก

PES ครับ

ผมชชอบระบบการเล่น นะ ภาพก้อ ไม่ต่างกันมากเท่าไรแล้ว

แต่ fifa ข้อมูลเค้าแน่นจริง -*-

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

PRO2009 ครับเเต่ผมเล่นลื่นนะ

OverclockZone Member วิหคเหินหาว's Avatar

เป็ดครับ ไหลไปตามน้ำเลย ไม่มีติด หนุกหนานกว่าแน่นอน

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

PESชนะขาดตั้งแต่ผมยังไม่ได้ลองFIFA

OverclockZone Member GAMES OVER's Avatar

ถ้าPC ต้องให้PES
    ถ้าxbox360 ต้องยอม fifa

OverclockZone Member DoLLiN's Avatar

ผมเล่น FIFA อะแสงเงาสวยดีนะผมว่าหน้าตาภาคนี้เงาสมจริงดีนะ - -PES2009 ผมมะค่อยชอบคนเล่นเยอะชอบอะไรที่คนเล่นน้อยๆหุๆ อีกอย่างสนับสนุน EA กั๊บ( อย่าว่าผมนะ)

OverclockZone Member sutlore's Avatar

สำหรับ PC ผมให้ PES นะ
    แต่ถ้า xbox360 ผมยอมรับเลยว่า Fifa09 เจ๋งมากกกกกกกกกกก

อยากให้ Fifa09 PC เป็นแบบ xbox จัง

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

สนุกรึเปล่าผมไม่รู้

แต่จากชื่อกระทู้ ผมฟันธงได้เลย ว่า FIFA 20009 ดีกว่าแน่ๆ ภาพคงสวยแจ่ม แบบสุดๆ

ก็มันล้ำยุคซะขนาดนั้นนี้เนาะ

รายชื่อนักเตะจะมีใครบ้าง ยากจะคลาดเดา

OverclockZone Member shank0102's Avatar

PES แน่นนอน ไม่สนับสนุนEA

OverclockZone Member shady's Avatar

เอ่อ....เสปคแรงสุดๆ หน่วงตรงไหนครับ??? ผมยังหาคำว่าหน่วงไม่เจอเลย คนเสปคต่ำๆบ่นล่ะไม่ว่า แต่นี่แปลกๆ

OverclockZone Member hanasakiza's Avatar

Pes 09 ซิครับอีก 1 เสียง Fifa09 full ยังอ่อนกว่า Pes09 Demo อีกในความคิดผมนะ

OverclockZone Member

สเป็คนี้ยังหน่วงอีกเหรอ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

PES 2009 เกมเพลย์สนุกกว่า ไว้เล่นกับเพื่อน
    FIFA 2009 สมจริงกว่า ไว้เล่นคนเดียว

OverclockZone Member DoLLiN's Avatar

ภาพประกอบการตัดสินใจหุๆๆสดเลยเพิ่งแข่งจบไม่ถึง5นาทีผมไม่เคยเล่น PES2009ส

ปล.ใครมีภาพPES2009อัพให้ดูหน่อยจิอยากเห็น (ภาพใหญ่ไปขอโทดด้วยกั๊บ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

Quote Originally Posted by DoLLiN View Post
    ปล.ใครมีภาพPES2009อัพให้ดูหน่อยจิอยากเห็น
    ภาพไม่สวยเท่าครับ แต่ระบบการเล่นดีกว่า

ทั้งแข่งแมตช์ทั่วๆไป และโหมด Be Pro หรือ Become a Legend

(ผมเพิ่งลงวินโด้วส์ ยังไม่ได้ลงเกม)

OverclockZone Member Milano's Avatar

ผมเล่น WINNING และ PES รวมกันประมาณเกือบสิบปีได้ ระหว่างนั้นเคยลองเล่น fifa แต่มันไม่ค่อยโดนอะตอนนั้น

แต่ปัจจุบันผมชอบฟีฟ่าครับผมว่ามันมีรู้แบบการทำประตูเยอะกว่าวินนิ่งเยอะเลย ทำให้เราหาทางป้องกันได้ยากรู้สึกท้าทายกว่าวินนิ่งเยอะครับ

ภาค PES2009 ผมก็ลองโหลดมาเล่นแล้วครับรู้สึกเบื่อกับการเล่นแบบเดิมๆเลยลบทิ้งไปแล้วหันมาฝึกกับฟีฟ่าอย่างจริงจังแต่มีข้อเสียข้อใหญ่เลยคือไม่มีเพื่อนเล่นด้วยเพื่อนมันยังเล่นวินนิ่งกันอยู่อะ - -"

ต้องไปหาเล่นเองแบบออนไล ยิ่งภาค xbox ไม่ต้องพูดถึงเลยวินนิ่งสู้ไม่ได้ทุกกระบวนท่า

OverclockZone Member
    GetB@ckerS Clan !

เอาpes2009ไปยืมป่าวพี่จ๋อ แต่สเปคข้างบนเนี่ยน้ะหน่วงเปนปายไม่ได้ๆ

Quote Originally Posted by Toffeecheese View Post
    ภาพไม่สวยเท่าครับ แต่ระบบการเล่นดีกว่า

ทั้งแข่งแมตช์ทั่วๆไป และโหมด Be Pro หรือ Become a Legend

(ผมเพิ่งลงวินโด้วส์ ยังไม่ได้ลงเกม)
    อ่อครับแต่ FIFA ก็มีนะครับ หมวดที่เราเล่นเป็นนักเตะแค่คนเดียวใช่ป่ะครับ
    รู้สึกจะชื่อหมวด Be A Pro เนี่ยแหละครับ

ปล.แต่ผมว่า FIFA ยิงประตูลูกไม่พุ่งไม่แรงเท่า PES อ่ะแต่มุมการทำประตูมันหลากหลายกว่า
    แล้วแต่ชอบอ่ะครับ
    Last edited by DoLLiN; 28 Dec 2008 at 11:30:10.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks