Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวัสดีครับ รบกวนจัด Spec Com ให้หน่อยครับ (รายละเอียดด้านใน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ รบกวนจัด Spec Com ให้หน่อยครับ (รายละเอียดด้านใน)

สวัสดีครับ

เนื่องจากว่าต้นปีเป็นช่วงวันเกิดผม ผมจึงอยาก ซื้อของขวัญให้ตัวเองและเป็นกำลังใจในการทำงานตลอดระยะเวลา 1 ปี อยากจะรบกวนช่วยจัด Spec คอมให้ผมสักเครื่อง รายละเอียดตามนี้นะครับ
    1. งบประมาณ 15,000 บาท ไม่รวมจอ
    2. ประเภทงาน Office ทั่วๆไป มี 3D เข้ามาเกี่ยวข้องเนื่องจากน้องชายเรียน กราฟฟิค-ดีไซน์ , Game Online หรือ Game Console ภาพสวย สมจริง ที่เหมาะสมกับงบประมาณ, ดูหนัง ฟังเพลง (DVD)
    3. ผมชอบ AMD ครับ เพื่อประหยัดเงินไว้สำหรับ VGA (โดยส่วนตัวผมเคยใช้แต่ nVidia ไม่เคยใช้ ATI ถ้าท่านใดแนะนำตัวไหน ผมจะศึกษารายละเอียดอีกทีสำหรับ ATI

ตามรายละเอียดที่ได้เสนอไป หากท่านใดมีข้อแนะนำหรือเสนอความคิดเห็น ผมจะนำไปศึกษาอีกทีครับ
    :: ขอบคุณครับ ::
    hi_oui

^^"

Comment

รอเซียนAmd มาจัด พอดีผมอยู่ฝั่งIntel

Comment

ถ้าเป็น Intel หละครับ เผื่อจะเป็นตัวเลือกในการเลือกซื้อ (ตามรายการด้านบน)

Comment

เอาเคสแบบไหนครับ เดี๋ยวบางคนจัดเคสอันละ 400 บาทให้นะ 555+

Comment

Amdx2 6000+
            Asusm3n78
            Geil 2gb/800x2
            Seagate 340 gb
            His 4670 ICQ TURBO
            Case
            DVD
            พาวเวอร์ติดเคสไหวครับสำหรับชุดนี้^^

Comment

ชุดส่งท้ายก่อนจบปี 2551 ครับ อิอิ

.. ผิดคน เอื่กๆๆ
              Last edited by wikorn; 27 Dec 2008, 19:11:33.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                .. ผิดคน เอื่กๆๆ
                ไม่เข้าใจท่านวิกร... -.-

Comment

^^^^^
                  สงสัยท่านวิกรพิมผิดกระทู้ ..เอิ้กๆๆ

Comment

Working...
                  X