Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการอย่างี้ CPU เสียหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการอย่างี้ CPU เสียหรือเปล่าครับ

อาการคือไฟเข้าบอร์ดแต่หน้าจอดำมืดไม่มีแม้แต่เสียงอะไรให้วิเคราะห์ พัดลมที่ CPU หมุนไฟหน้าจอติด บอร์ดเพิ่งไปเคลมได้ตัวใหม่มาเลย ใครก็ได้ครับช่วยทีไม่เคยเจออย่างงี้ครับ ใช่การ์ดจอออนบอร์ดครับ

กดปุ่มเปิดคอมค้างไว้ประมาณ1นาที ดูว่า เครื่องดับไหม ถ้าดับ ก็คงไม่ใช่ CPu CPU ไม่เสียง่ายๆน่ะครับ

Comment

เป็นได้หลายอย่างครับ ถอดแรมลองเสียบที่อันครับ

Comment

ลืมเสียบสายไฟ ATX 4PIN บนเมนบอร์ด

Comment

ลองหมดทุกอย่างแล้วครับ แกะออกมาเทสข้างนอกถอดแรมออกถอด hdd ยังไม่ได้เลย

สายเสียบทุกจุดครับ

Comment

4 pin ATX เสียบแล้วชัวร์นะ
            เพราะเมื่อเช้าเจอมากับตัวถอดมาจัดสายใหม่ลืมเสียบ 4PIN พัดลม CPU ไม่หมุน -.- หน้าจอดำมืด

Comment

4pin เสียบแล้วชัวร์ครับ

Comment

ไม่บอร์ดก็แรมอ่ะแบบนี้
                ลองถอดแรมออกแล้วเปิดดูว่ามันร้อง ตุ๊ดป่าว ถ้าไม่ร้องก็บอร์ดไปละ
                ถ้าร้องก็ลองเอายางลบมาถูทองเหลือง ที่แรมแล้วเสียบเปิดใหม่ดู ไม่หายก็แรมพัง

Comment

เพื่อนผมก็เป็น กำลังจาตั้งกระทู้ถามเลยครับ
                  เปิดคอมไม่มีเีสียงปี๊ป แต่ลองถอดแรมมีเสียงเตือน

Comment

Working...
                  X