Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเทพ AMD ตอบทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเทพ AMD ตอบทีครับ

ผมอยากรู้ว่า AMD 6000+ กับ AMD phenom9550
    อันไหนดีกว่ากันครับ แล้ว ต่างกันมากไหมครับ ควรเลือกอันไหนดี

Originally posted by tongtoy View Post
    ผมอยากรู้ว่า AMD 6000+ กับ AMD phenom9550
    อันไหนดีกว่ากันครับ แล้ว ต่างกันมากไหมครับ ควรเลือกอันไหนดี
    .....ไม่ทราบแฮะไม่ใช่เทพและไม่เคยใช้ครับ เด๋วคงมีเทพมาตอบครับ

Comment

ไม่ใช่เทพครับ แต่พอจะตอบได้
      อยู่ที่การใช้งานครับ
      ใช้งานหนักก็ 9550 ลื่นเพราะมี4หัว
      ใช้เล่นเกม งานไม่หนักก็ 6000+ ไวเพราะ G สูง

Comment

9550 ซื้อ 6000+ ได้ 2 คัว รู้เท่านี้แหละครับ

เพราะฉนั้น ผมซื้อ 6000+ ครับ ซื้อมา 1 ตัว อีกตัว เอาไป เทียวเป็นค่าขนมครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          9550 ซื้อ 6000+ ได้ 2 คัว รู้เท่านี้แหละครับ

เพราะฉนั้น ผมซื้อ 6000+ ครับ ซื้อมา 1 ตัว อีกตัว เอาไป เทียวเป็นค่าขนมครับ

Comment

ผมไม่เอาทั้งคู่หละ เก็บเงินไว้ดีกว่า

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
              ผมไม่เอาทั้งคู่หละ เก็บเงินไว้ดีกว่า
              เก็บเงินไว้เล่นในลายเซ็นท่าน ใช่ป่ะ อิอิ

Comment

แหม รู้ทันอีก

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
                  เทพ AMD ตัวจริง 555+

Comment

Originally posted by wikorn View Post

ตามนี้ 55555555+
                    สําหรับผมตอนนี้ ยังไม่จําเป็นไปถึงฟีน่อมครับ

Comment

อยาก 940 มาหลายเดือนแระ จะมาก็รีบมาทุกอย่างพร้อม บล้องก็พร้อมแล้วอยากแช่เย็นมันเหลือเกิน อิอิ

Comment

กำ ถามจริงๆ ขอสาระหน่อยงับ

Comment

ลอง PM ไปถาม eXzato ดูสิ

คนนี้เค้าโคตรเทพ (เทพของเทพ)
                          Last edited by tor_Za; 28 Dec 2008, 00:29:24.
                          sigpic
                          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                          งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tongtoy View Post
                            กำ ถามจริงๆ ขอสาระหน่อยงับ
                            ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ ถ้าทำงานแบบ Mulit Tasking Phenom X4 ได้เปรียบอยู่แล้วครับ แต่ถ้าใช้งานทั่วๆไปนั้น ผมว่าเอา X2 ก็พอแล้วครับ

แต่เกมส์กับโปรแกรมสมัยใหม่เดี๋ยวนี้ใช้ Quad Core มีผลมากขึ้นแล้วนะครับ ลองดูในห้องเกมส์สิครับ ที่ท่าน estrellas ได้ลงทุนทำตรางเทียบกัน

ลองดูกันเองนะว่า Quad Core ไม่คุ้มหรือเปล่า เรื่องแบบนี้มันมีการถกเถียงกันมาตั้งแต่สมัย Dual Core เข้ามาในตลาดใหม่ๆ บางเกมส์ก็ใช้แค่คอร์เดียวอยู่ดี มันก็เป็นแค่หลักการออกแบบทำให้คนต้องหันมาใช้อะไรเร็วๆเยอะๆขึ้น เหมือนแรมสมัยก่อน มีแค่กิ๊กเดียวก็ลื่นแล้ว สมัยนี้สี่กิ๊กบางคนยังไม่พอใจกันเลย (เหมือนใครแถวๆนี้อยากจะไปเล่นแปดกิ๊ก)

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=345085
                            Last edited by tor_Za; 28 Dec 2008, 00:28:39.
                            sigpic
                            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                            งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                              ลอง PM ไปถาม eXzato ดูสิ

คนนี้เค้าโคตรเทพ (เทพของเทพ)
                              โห ฟามรู้ใหม่ เพิ่งรู้จริง ๆนะท่าน thx. หลายๆ เออ.....แต่ทว่า เทพอะไรเหรอครับ
                              Last edited by niCe_guY; 28 Dec 2008, 01:24:04.

Comment

Working...
                              X