Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธี เปิดปิด ควบคุมเครื่อง ระยะไกลมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธี เปิดปิด ควบคุมเครื่อง ระยะไกลมั๊ยครับ

คืออยากได้โปรแกรม ที่สามารถ ปิด เปิด คอม เครื่องอื่น ได้น่ะครับ

ที่ว่าต้องลงทั้งสองเครื่อง ไม่ทราบว่า มีโปรแกรมที่สามารถทำได้มั๊ยครับ

สั่งปิดนะเคย สั่งเปิดไม่เคยใช้
    PC Anyware V.10 เดี๋ยวนี้ไม่รู้ เวอร์ชั่นใหนแล้ว

Comment

Team Viewer ควบคุมเครื่องระยะไกลครับ โอนไฟล์ ได้ แชตได้

สั่งปิดได้ แต่ เปิดม่ได้ *-*

Comment

มีตัวโปรแกรมมาเเจกมั่งไม๊ครับ TT อยากได้จัง

Comment

RADMIN

Comment

www.logmein.com สำหรับที่ๆมีเน็ตใช้ตลอดเวลาครับ

ผมใช้อยู่ ok เลยดูแลเครื่องที่ office พี่เขย

Comment

บอกคนที่บ้าน ชักปลั๊ก ออกเลยครับ !! แซว...!!
              ส่วนผมใช้ Radmin สบายดีครับแล้วแต่ว่าจะควบคุมแบบไหนนะครับ มากน้อย แล้วแต่ศรัทธา

Comment

Netsupport school สำหรับแลน เวิรค์สุด

Radmn สำหรับที่ รีโมทจากที่ทำงาน มา บ้าน
                ------------------------------------------------

Originally posted by noomkorat View Post
                สั่งปิดนะเคย สั่งเปิดไม่เคยใช้
                PC Anyware V.10 เดี๋ยวนี้ไม่รู้ เวอร์ชั่นใหนแล้ว
                นานสิลืมดู สั่งเปิดนี้คงไม่ได้ netsupport school ได้แต่สั่งล็อกออ็ฟ รีสตาร์ ช็อตดาวน์

Comment

team viewer ครับผมแนะนำตั้งให้เวลาเปิดเครื่อง auto start แล้ว fix password ไว้ แล้วเล่นจากข้างนอกอยากปิดก็ปิด อยากเปิดก็โทรบอกคนที่บ้านกดเปิด มันก็ auto ขึ้นมาก็ login ได้

******ผมพิมผิดจากเปิดเป็นปิด แก้แล้วครับ
                  Last edited by anatao; 30 Dec 2008, 10:07:39.

Comment

pc anywhere 12

Comment

ใช้ remote desktop connection ของวินโดวส์ก็ได้ครับ ผ่านทางอินเตอร์เน็ด ตรวจสอบชื่อเครื่องหรือ IP ของเครื่องที่ท่านต้องการเข้าไปควบคุมก่อน แล้วกด connect สั่งได้ทุกอย่างยกเว้นปิด นอกจากท่านจะใช้ Dial-up Modem ต่อสายโทรศัพท์ไว้ แล้วก็ตั้งในไบออสว่าเมื่อมีคนโทรเข้า ให้เปิดเครื่อง เท่านี้ก็สามารถควบคุมให้เปิดได้แลวครับ แต่ไม่เหมาะสำหรับสายที่คนโทรเข้าบ่อย เพราะถ้าโทรให้เปิดไปแล้ว พอโทรเข้าอีกครั้งหนึ่ง เครื่องจะปิดเอง -.-"

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ช่วยได้เยอะเลยครับ

Comment

team viewer ได้หมดยกเว้นเปิด กับลบตัวโปรแกรมของมาน

Comment

ถ้าแค่เปิด ปิด ก็ต่อสายสวิตเอาครับ ไกลขนาดไหนก็ขึ้นอยู่กับสายนั้นละครับ

อิอิ..... ล้อเล่นน่า

Comment

Working...
                            X