Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคร้า... ใช้ของใหม่แรงๆ แต่ต้องกลับมาลง Vista

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคร้า... ใช้ของใหม่แรงๆ แต่ต้องกลับมาลง Vista

ตอนแรกผมใช้ Windows7 ตอนนี้ต้องกลับมาลง Vista

รู้สึกได้ทันทีเลยว่า มันช้ากว่า 7 มากๆครับ ความสะดวกหายไปทันที ใช้ไปเสียความรู้สึกมากๆ

ที่ต้องถอยหลังเพราะว่า โปรแกรมครับ ตอนนี้ที่บริษัทผมติดตั้ง CCTV ผ่านเว็บ คือดูผ่านเว็บ แต่ IE เจ้ากำดัน ไม่ยอมแสดงผล ถ้าเป็น IE7 ดูได้ แต่ถ้า IE8 ดูไม่ได้ มันยังไม่ซัพพอร์ท

มันมีวิธีแก้ไหมครับ หรือ จิ้งจกไฟ จะรองรับหรือเปล่าครับ ถ้าลงบน Windows7 ครับ .....

ลองเบรา์เซอตัวอื่นๆ ดูก่อนจิครับเช่น Avant

Comment

ขอบคุณครับ จริงๆไม่ถนัดพวกนี้เท่าไหร่ครับ จะลองดู ครับผม

Comment

Chrome Opera Maxthon Netscape Safari

ต้องได้ซักตัวสิ ท่าน
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

Originally posted by Areyo View Post
          Chrome Opera Maxthon Netscape Safari

ต้องได้ซักตัวสิ ท่าน
          แจ่มครับ ขอบคุณครับ โหลดให้เรียบบบบ

Comment

จิ้งจกไฟน่าจะได้นะครับ แต่คงต้องลง ปลั๊กอินเสริมเอา

Comment

ก็เอาไออี8ออก แล้วลงไออี7ไปไม่ได้เหรอ
              หรือไม่ก็ไฟฟอก แล้วลง add-ons ที่ชื่อว่า ie tab

Comment

รอ final ดีกว่านะเเจ่ม

Comment

จะเป็นการรบกวนไหมครับ ว่าโหลดโปรแกรมที่ไหน และโหลดปลั๊กอิน และadd-ons ที่ไหนครับผม

Comment

ที่แทบข้างบนของตัวโปรแกรมเลยครับ ลองใช้ไฟฟอกดูก้อดีครับ ผมว่าใช้ดีกว่าไออีเยอะเลย

Comment

เคยดูคลิบที่เว็บ จับฉ่าย ไหมครับ เดี๋ยวนี้ดูไม่ได้สะงั้น IE ครับ แต่ถ้า 7 ดูได้ เหอะๆๆ ถ้าจะดู 8 ก็ได้นะ แต่ใช้บน Windows7 ดูไม่ได้ ลบออกไม่ได้ด้วยครับ

Comment

Working...
                      X