Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดเองช่วยดูให้ทีครับ(รอบ2)จะซื้อแล้วช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดเองช่วยดูให้ทีครับ(รอบ2)จะซื้อแล้วช่วยดูทีครับ

CPU: (AMD Athlon 64 X2 6000) + (Cooler Master V8)
    VGA: HD4850 IceQ Turbo HIS
    MAINBOARD: Gigabyte GA-MA78GM-S2H
    RAM: Geil Value Series 240 Pin 4GB
    POWERSUPPLY: DeLUX "DLP-50A" 500w
    -มันจะ support กันไหม๊ครับ หาก ผิดพลาดช่วยแนะนำทีครับจาซื้อแล้ว
    -mainboard ที่ผมเลือกใส่ V8 ได้ไหมครับ

ช่วยทีนะครับ รออยู่...

Comment

เอาตังค่าตัว V8 ไปหาPSU ดีๆ ดีกว่าครับ

Comment

เห็นด้วยกะข้างบน ซิงค์เดิม 6000+ ก็ไม่ขี้เหร่หนิครับ

Comment

ถ้าไม่เลื่ยน ซิ้ง จะ oc ได้เยอะไหมครับถ้าเทียวกับ v8
          แล้ว v8 ควรใช้ powersupply ไรดีคครับมีงบ 3000

Comment

เชียร์
            iCute

Comment

600w พอไหม๊ครับ

Comment

เพียงพอ

Comment

ขอเตือนนะ
                  MAINBOARD: Gigabyte GA-MA78GM-S2H
                  บอร์ดตัวนี้ผมยังสรุปไม่ได้เลยว่าทำไม CPU มันร้อนมากจนเล่นหนักๆ ไม่ได้เลย ตัดลูกเดียว
                  ดูในฟอรั่ม AMD zone ครับ ถามกันอยู่
                  ผมใช้ AMD X2 5000+ รุ่นแถมซิ้ง

Comment

Working...
                  X