Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัดไฟแล้วเปงงี้อ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัดไฟแล้วเปงงี้อ่าครับ

อัดไฟเกิน 1.62500 บู๊ตมามันร้องลันขึ้น CPU Voltage Error อ่าครับ มันร้อนเกินไป หรือว่า CPU รับไฟไม่ไหวอ่าครับ MoBo P5Q-Pro E7200 ซิงค์เดิมครับ ผมเห็นท่าน amcrew อัดไป 1.7-1.8 ซิ้งเดิมเปิดติดเฉยเลย หรือของผมมันอ่อน ตามลิงค์นี้อ่าครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=322922

น่าจะร้อนไปนะครับ ลองขยับซิ้งใหม่ หรือหาซิลิโคนดีๆมาทาดูครับ

แต่แค่ 1.625 ร้องแบบนั้นท่าทาง ซีพียูจะสำออยนะครับ อิอิ

ลายเซ็นนี่ผมบูสไฟ 1.82 ด้วยครับ อิอิ

Comment

แง่วเวงเยยดิครับ แต่มันร้องกด F1 มันก็ผ่านไปน่าโหลดวินโดว์ได้นะครับ แล้วถ้าเป็นอย่างที่ท่านพูดต้องเปลี่ยนซิงค์หรือป่าวอ่าครับ ถึงจะหาย

Comment

1.6 บูสได้รึเปล่าคับ ถ้าบูสได้ลอง ดูอุหภูมิในไบออสก่อนครับ ว่าเท่าไร

Comment

ผมแปลกกว่า
          เคย mobo 3 ตัว
          ผมต้องอัดไฟสุดบอร์ดทุกตัวคับ
          ไม่งั้นบูตไม่ติด

ต้องแก้ที่ไหนคับ

Comment

บู๊ตขึ้นครับ แต่ขึ้น CPU Voltage Error ครับ แต่กด F1 มันก็ผ่านไปโหลดเข้าวินโดว์ แต่เข้าได้ก็ค้างครับ
            แค่ 4Ghz CPU ผมมันต้องอัดเกิน 1.6 อ่าครับ ไม่งั้น บูตไม่ติดอ่าครับ ช่วยดูด้วยครับจะได้ 4Ghz กะเค้าบ้าง

Comment

แรงเกิ๊นนน

Comment

บอร์ดอะไรอ่ะครับ

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                  ผมแปลกกว่า
                  เคย mobo 3 ตัว
                  ผมต้องอัดไฟสุดบอร์ดทุกตัวคับ
                  ไม่งั้นบูตไม่ติด

ต้องแก้ที่ไหนคับ
                  อันนี้ถ้าบูสติดแล้ว ให้ยกบ้องออกก่อนเทสโปรแกรมครับ...

Comment

Originally posted by comtoday View Post
                    บู๊ตขึ้นครับ แต่ขึ้น CPU Voltage Error ครับ แต่กด F1 มันก็ผ่านไปโหลดเข้าวินโดว์ แต่เข้าได้ก็ค้างครับ
                    แค่ 4Ghz CPU ผมมันต้องอัดเกิน 1.6 อ่าครับ ไม่งั้น บูตไม่ติดอ่าครับ ช่วยดูด้วยครับจะได้ 4Ghz กะเค้าบ้าง
                    บอร์ด asus(P45) ที่เคยผมใช้ก็เป็นนะ แต่มันจะเป็นเฉพาะตอนลากแล้วอัด vcore เกิน1.6vแต่ก็ยังtestได้เป็นปกตินะ
                    มันคงร้องเตือนเพราะ CPU Voltage มันสูงเกินกว่าระดับที่Moboตั้งไว้ละมั้งครับ
                    แต่ถ้าลดVcoreลงมาให้น้อยกว้่า1.6มันก็ปกติเหมือนเดิม

Comment

Working...
                    X