Announcement

Collapse
No announcement yet.

Fallout3 นี่มันเป็นเกมแนวไหนครับ เล่นแล้วงงอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Fallout3 นี่มันเป็นเกมแนวไหนครับ เล่นแล้วงงอ่ะ

Fallout3 นี่มันเป็นเกมแนวไหนครับ เล่นแล้วงงอ่ะ มาถึงฉากแรกก็งงเลยครับ นึกว่าจะเหมือน Dead Space หรือ Call of duty ไปทางไหนก็ยังไม่รุเลยครับ หรือผมเล่นไม่เป็น ใครเล่นเป็นมาตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เป็นแนว Action/RPG Theme เกมเป็นสภาพบ้านเมืองหลังสงครามนิวเคลียร์

ดูจากที่คุณโพสมา ดูเหมือนเกมแนวนี้จะไม่เหมาะกับคุณนะซิครับ

Comment

Call of duty มันส์ครับรับรอง^^

ส่วน Fallout3 กำลังจะซื้อมาเล่นเหมือนกัน

Dead Space มึนครับ สำหรับผม

Comment

เล่นไม่เป็นครับ งงตั้งแต่เริ่ม

Comment

ถูไถจนออกไปจาก valt101 (หลุมหลบภัยใต้ดิน) ให้ได้ก่อนครับนั่นจะเป็นการเริ่มเกมที่แท้จริง คุณจะได้พบโลกใบใหม่ จะไปที่ไหนก็ได้ อยากเป็นคนดีหรือเลวก็ได้ ซึ่ง npc สะตอบสนองคุณต่างกันไปด้วยครับ เพลิน

Comment

ใช่ครับงงมาก ภาระกิจก็ไม่มีอ่ะ งงเป็นไก่ตาแตก 55++

Comment

ผมออกมาจากห้องแล็บล่ะครับ ละก็ไปตีพวก raider อ่ะครับ

Comment

ถ้าเป็นเควชหลักจะมีลูกศรบอกบนแผนที่ครับ ส่วนเป็นเควชลับจะไม่มีบอกต้องหาเอาเองตามผู้คนในเมืองครับ

Comment

แรกๆผมก็งงนิดหน่อย ไม่ค่อยได้เล่นแนว RPG พอเล่นไปซักพักชักติด ทีนี้ยาวเลย ทางเลือกมีให้เลือกเยอะมากมาย ตัดสินใจลำบากมากเกมส์นี้

Comment

แนวไหน? กะคงคอบได้แค่ว่า แนว RPG Role Playing Game เกมสวมบทบาท เป็นตัวละครที่ คุยสร้าง/ตั้ง status. skill.Ability ต่างๆ เอง

แล้วเอาไป วิ่งเล่น แก้ quest ในเกม แต่]t เคลส นั้นไม่เหมือน พวก Action RPG อย่างพวห Diablo คือมานมีวิธี ดำเนินเควสไปได้่ หลายทาง ขึ้นอยุ๋ กะ skill status ต่างๆ ของตัวละครที่ตั้งมาจะทำอะไรได้ แบบไหน

แล้ว Quest กะมี ความสำคัญไม่เท่ากัน อย่างเคลสหลัก คือเควสที่เป้นเนื้อเรื่องหลักของตัวเกมเลย จำเป้นต้องทำเืพื่อให้ เล่นจบ

แล้วก็ quest รอง ที่ไม่ทำก็จบได้ แต่ มานก็เป้นเนื้อเรื่อง ที่เกิดขึ้นระ หว่างทางที่เรากำลังทำเควสหลักอยุ่ อาจจะสนใจไปทำเพื่อจะเอา ของตอบแทน อาจเป้จอาวุธหรทอ skill poiny plus หรือ ไม่บางที่ก็แค่ เนื้อเรื่อง มันน่าสนุกอยากลองทำ

กับ quest เพิ่มเติม เป็นพวก เควสขำๆ ของคนสร้างเกม ประมาณทำไม่ทำ กะได้ แต่มีเนื้อเรื่องให้ เรา อยากทำดูแล้วจะได้ เห้น ตอบจบของเควส

แล้วก็ น่าจะเป้น จุดเด่น ของ Fallout เลยก็ว่าได้ คือ จิดวิญญาณ Explorer ประมาณไม่อยากจะรุ้เหรอ ทั้งแมพ ซึุ่ง คุณตามเนื้อเรื่อง คือคนที่ ลงไปหลบในหลุมนิรภัย ซ่อนตัวในนั้น 300 ปีแล้ว อยู่ๆ ก็ ออกมากจาก Vault มาเจอโลกหลังจาก สงครามนิวเครีย ก็ไม่คิดอยากสำรวจ ว่าจะเจออะไรบ้าง?

ประมาณนี้แหละมั้ง Fallout ถึง quest ภาคนี้ จะไม่ค่อยถูกใจเท่า 2 แต่ก็ไม่ผิดหวัง

Comment

Fallout3 ผมเล่นแล้วอ้วกคับ

Comment

ถึงเมกาตรอนแล้วให้ไปตามหาพ่อ(ใครก้ไม่ทราบ)ไม่รู้ไปทางใหนดีมันอ้างว้างไปหมด I'm Legend

Comment

Working...
                        X