Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 เจ้าปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 เจ้าปัญหา

เป็นดังรูปอ่าครับ คืออาการ เวลาเล่นเกมอยู่ภาพมันจะค้างไปสักพัก แล้ว เด้งออกมาทางหน้าจอแล้วขึ้นดังภาพอะครับ ผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้หรือแนะนำหน่อยครับขอบคุณครับ
    Last edited by as909; 28 Dec 2008, 10:33:07.

ลอง fix รอบพัดลม ซัก 80 % ดูครับ หรือไม่ก้ปิด vpu recovery ดู

Comment

ผมก็เป็นบ่อยๆ เวลาเล่นเกมโหดๆ ผมใช้รุ่น Asus EAH4850 Top 512MB ลงไดร์เวอร์ที่มากับกล่อง ต้องลงไดร์เวอร์ตัวไหนถึงจะใช้ดีที่สุด ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ

Comment

Originally posted by jackson View Post
        ลอง fix รอบพัดลม ซัก 80 % ดูครับ หรือไม่ก้ปิด vpu recovery ดู
        ปิด vpu recovery นี่มันทำยังไงหรอครับ - -

Comment

Originally posted by xromeox View Post
          ผมก็เป็นบ่อยๆ เวลาเล่นเกมโหดๆ ผมใช้รุ่น Asus EAH4850 Top 512MB ลงไดร์เวอร์ที่มากับกล่อง ต้องลงไดร์เวอร์ตัวไหนถึงจะใช้ดีที่สุด ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ
          ตัวการด์เดียวกันเลยครับ ยี่ห่อรุ่นเดียวกันเลยกาป ปัญหาเดียวกันอีกเหอๆ

Comment

บางคนปิด VPU ก็ไม่หาย อิอิ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
              บางคนปิด VPU ก็ไม่หาย อิอิ
              ปิด VPU ยังไงหรอครับ

Comment

vpu recovery คือไร

Comment

ท่านocมากไปเปล่า

Comment

คำถามเจ้าปัญหา ใช้คำสั่งค้นหากระทู้เก่าๆหาวิธีแก้เอาครับ

vpu recovery อย่าปิดมันเชียว มันจะเปลี่ยนจากแจ้งเตือนเป็นเครื่องค้างแทน

อาการนี้เกิดจาก

1. oc มากไป
                    2. ความร้อนมากไป แก้เรื่องปรับพัดลม

หลักๆประมาณนี้ หากนอกจากนี้ก็ส่องดูsystemsตัวเองดีๆ หลายๆคนก็ไม่เห็นมีปัญหา ผมใช้มาทั้ง ref และ non ref หากจะเจอก็คือข้อ 1 มากกกว่า แก้โดยลด clock ซะ หากเดิมๆเป็น ทั้งๆที่ปรับพัดลมแล้ว ก็ส่งเครมครับ

Comment

ผมเคยใช้ 4850ตัวธรรมดา ซิ้งไกไซเตอร์ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ปรับรอบพัดลม คับ หรือ ไม่ ก็ เปิด แอร์ สู้ดู

Comment

ใช่ๆเคยเป็นตอนเล่น crysis warhead แล้วปรับพัดลมใช่ตรงนี้ป่าวครับ

Last edited by jonoaugi; 28 Dec 2008, 07:48:25.

Comment

Originally posted by jonoaugi View Post
                              ใช่ๆเคยเป็นตอนเล่น crysis warhead แล้วปรับพัดลมใช่ตรงนี้ป่าวครับ

ถะถะถูกต้องนะคร๊าบบ จขกท.ลองปรับตามนี้ดู

Comment

Working...
                              X