Announcement

Collapse
No announcement yet.

นาฬิกาที่คอมตั้งใหม่ตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นาฬิกาที่คอมตั้งใหม่ตลอด

ผมมีปัญหาคือ เวลาปิดเครื่อง เสร็จ(ผมใช้ เครื่องสำรองไฟ มีสวิตช์ปิด-เปิด) พอมาเปิดใหม่ก็ตั้งตั้งเวลาทุกครั้ง...
    ทำไงดีคับ ไม่อยากตั้งใหม่ มีวิธีแก้ไหมคับ

ถ่าน Bios หมดริเปล่าครับลองเช็คดู

Comment

ถ่าน Bios หมด

ลองไปเคลีย์ CMOS

หรือ Mainboard มีปัญหา ในกร๊เปลี่ยนถ่านไม่หาย

Comment

ถ่าน confirm!!!

Comment

ไม่แบตเตอร์รี่ไบออสหมด ไม่ก็เฟสของวงจรควบคุมแบตรั่วครับ กรณีที่ 2 ตั้งเคลมบอร์ด

Comment

ผมเปลี่ยนถ่านแล้วคับ เปนของsony ผมไม่รู้ว่าทำไรต่อคับ

Comment

ตั้งเวลาใหม่คับ แล้วลองปิดเครื่องข้างคืน(ถอดปลั๊กด้วย) แล้วรุ่งขึ้นมาดูว่าแบตหมดรึปล่าว

Comment

Working...
              X