Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU มีผลต่อการเล่นเกมส์มาไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU มีผลต่อการเล่นเกมส์มาไหมครับ

คือตอนนี้กำลังจะซื้อคอมใหม่ อยากรู้ว่า CPU มีผลมากไหม๊ครับ แล้วอันไหนแนะนำมั่งครับ งบไม่เกิน 6000

มีผลมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอบได้ข้อเดียวอิอิ แต่ไม่ใช่ว่า cpu เทพ gpu อ่อน มานก็ไม่ได้นะท่าน
    intel>>>>E8400 เกินนิดเดียว100กว่าบาทเอง แต่เเรงๆๆๆๆๆๆๆ
    amd>>>>6000+ ไปเลย (อันนี้คุ้มมากๆ)
    ตอบอีกข้อ ...

Comment

ดูเงินงบที่จะซื้อครับ ระหว่าง VGA กับ CPU ครับ ถ้าจะเอา ไปเล่นเกมส์

สมมุติว่า งบซื้อ 2 อย่างนี้ 10000.-

ซื้อ CPU 8000 VGA 2000.- อย่างนี้ก็ไม่ไหวครับ
      ถ้าเป็นผมเอาไปเล่นเกมส์ CPU 4000.- VGA 6000.- ครับ

ถ้าเล่นเกมส์ นะครับ เรียงความสำคัญตามนี้ VGA - CPU - ( RAM ปกติ 2 GB กันอยู่แล้ว)

Comment

สมุติผมเล่น X2 6000+ กับ hd4870 จะเข้ากันไหม อิอิ

Comment

6000 รีด 4870 ม่ายไหว(น่าจะ)

Comment

อ้อ เป็นอย่างงี๊นี้เองท่าน แล้ว CPU สำหรับเล่นเกมส์ท่านๆทั้งหลายแนะนำรุ่นไหนมั่งครับผมมีอยู่ในใจ
            Q6600 E8400 AMD6000+ Phenom9950(ย้ำนะครับ ขอเล่นเกมส์อันไหนดี)
            อ้อมีอีกคำถามแล้วเมนบอร์เเอาใว้่เล่นเกมส์ส่งผลมากน้อยเพียงใด

Comment

ดูๆไว้เหมือนผมเลย หลังปีใหม่ผมก็จะซื้อ ไม่แน่ใจ e8400 กับ phenom 9950 กัวเกมใหม่ๆออกมา
              มันจะเพิ่มสเปคลั่นๆ GTA4ที่ออกมา ก็ support 4หัว ไปแล้ว

Comment

ผู้รู้บอกทีครับ

Comment

แล้ว 2 หัว เล่น GTA4 ไม่ได้หรือ ??

Comment

เสป็คผม เล่น GTA 4 แล้วกระตุก... เฟรมอยู่ที่ 14-24 เพราะซีพียูมันน้อยเกินไป.. ลากกันไม่ไหวแน่ ๆ
                    Last edited by X3STeNLiTE; 29 Dec 2008, 12:15:35.

Comment

Originally posted by tongtoy View Post
                      คือตอนนี้กำลังจะซื้อคอมใหม่ อยากรู้ว่า CPU มีผลมากไหม๊ครับ แล้วอันไหนแนะนำมั่งครับ งบไม่เกิน 6000
                      สำคัญมากๆ เเละมีผลมากเลยครับ
                      ถ้านายไม่มี cpu นายก็เล่นเกม ไม่ได้

เปิดคอมไม่ได้ด้วยซ้ำ

Comment

Originally posted by Veloci View Post
                        สำคัญมากๆ เเละมีผลมากเลยครับ
                        ถ้านายไม่มี cpu นายก็เล่นเกม ไม่ได้

เปิดคอมไม่ได้ด้วยซ้ำ
                        พูดได้เยี่ยมไปเลยคับ - -!

Comment

cpu กับ gpu เนี่ยแหละตัวหลัก cpu ประมานผลการเล่น ส่วน gpu แผลภาพให้เทพๆ

Comment

E7300 มันรีด4870 3870x2 ไหวไหมครับ

Comment

ลองเปรียบเทียบง่ายๆ มีโน้ตบุ้คตอนแรกใช้ Celeron M440 กับ GMA950 เล่นเกมไรไม่ค่อยได้เลย แย่มาก พอเปลี่ยนมาเป็น T2400 เล่นได้เร็วขึ้นแต่ภาพก็ห่วยแตกอยู่ดี ถ้า cpu แจ่ม gpu เจ๋ง มันก็เล่นเกมได้ดี แค่นั้นแหล่ะ

Comment

Working...
                              X