Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา ubuntu ออกแล้วลงวินโดว์ปกติยังไงครับ Dell Vostro A840 ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา ubuntu ออกแล้วลงวินโดว์ปกติยังไงครับ Dell Vostro A840 ช่วยทีครับ

ผมจะเล่นเกมส์ออนไลน์อะครับ อยากใช้วินโดว์ปกติเลย ทำยังไงครับ เอาออกไม่เป็น ฟอร์แมตก็ไม่ได้ เปิดเครื่องมา ก็มีโลโก้ ubuntu เลย กลับไปสเปคโรงงาน ก็ เป็น ubuntu ปวดหัวเลยอะครับ

ช่วยบอกวิธี ลบ os ubuntu แล้ว ลงวินโดว์ xp ธรรมดาทีครับ เสริท์หาวิธีในกูเกิ้ลไม่เจอเลยครับ

รุ่น Dell Vostro A840 ครับ

มันน่าจะเข้าไบออด ก่อนนะครับ - -"

ถ้าไม่ได้จริงๆ ลองลง wine แล้วใช้ดูซิครับ

มันเป็น package เอาไว้ใช้โปรแกรมของ windows บน ubuntu น่ะครับ

Comment

อ่าคับ มัน บอกให้กดไรเข้า ไบออด ก็ไม่รู้ครับ ผมดูไม่ทันสักที มีเวลาให้กด ครึ่งวิได้ T_T

Comment

ลองกด pause/break บน keyboard ดูนะครับ

มันจะหยุดหน้านั้นๆไว้ครับ

Comment

เดาว่าเป็นโน๊ตบุ๊คหิ้วมาจากนอกมั๊ยครับ

เมืองนอกมันจะ Preload ubuntu มาหน่ะครับ

ลองกด Pause ตามด้านบนแล้วเข้าไบออสดูครับ

แต่โดยปกติโน๊ตบุ๊คมันจะตั้ง Boot CD อันดับแรกนะ

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากนะครับทุกท่าน เข่าไบออด แล้วเซ็ท เป็น บูท Cd ก็ จบแล้วครับ ตอนแรก มันไม่ได้ บูท ซีดี อะครับ T_T แล้ว ไบออด ก็โผล่ ครึ่งวิ แง่ๆ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

ยินดีด้วยครับ

Comment

งืมๆ

Comment

ว๊า ว่าจะเข้ามาบอกอยู่พอดีเลยย

Comment

Working...
                  X