Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเรือหรือท่านใดก็ได้ลองดูให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเรือหรือท่านใดก็ได้ลองดูให้หน่อยครับ

คือผมโหลดไฟล์ SACD มาอ่ะครับ มันถูก Convert มาเป็นไฟล์ WAV พอมาเปิดฟังแล้วมีแต่เสียงซ่าขอรับฟังไม่ได้เลย เคยโหลด Eagles มาเพลงหนึ่งเป็น ไฟล์ WAV เหมือนกัน DTS ยังฟังได้เลยใช้ X-Fi อยู่ขอรับ
    ลองเปิด แทบจะทุกโปรแกรมแล้ว I-Tunes, foobar2k,

ล่าสุดลองโหลด KMPlayer ตัวใหม่มามีเสียงซ่า+ได้ยินเพลงน้อยถึงน้อยมาก ทำอย่างไรดีครับ เบ็ดเสร็จ 2Gig เสียดายอยากฟัง WonderWall มากๆ

ขอบคุณครับ

ประมาณนี้จ้า

Last edited by mike_shinoda; 28 Dec 2008, 00:48:10.

Comment

ไม่ใช่ SACD ครับ เป็น DTS Audio CD

มาในรูปแบบ pcm 44.1 khz 16bit แต่ถอดระหัสแล้วได้ DTS 5.1 16bit 44.1khz

โหลด plugin foobar ของผมไป
      http://rapidshare.de/files/41225391/...nents.zip.html

สิ่งที่ต้องใช้คือ foo_DTS.dll

แล้ว rename ไฟล์ที่จะเปิด จาก *. WAV เป็น *.DTS

มันก็จะสามารถเล่นเพลงได้

หากใช้ลำโพง 2.1 ควรใช้ DSP convert 5.1 to stereo ด้วย

Comment

ได้แว้ว ขอบคุณท่านเรือ หลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
        X