overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: [GTA IV] คลิปเปรียบเทียบภาพเครื่อง PC vs. X360

OverclockZone Member

Default [GTA IV] คลิปเปรียบเทียบภาพเครื่อง PC vs. X360

Videos <<<<

หลังจากรอมานาน ในที่สุดบรรดาเกมเมอร์ดำดินเครื่อง PC ก็ได้เล่นเกมส์ดังอย่าง GTA 4 กับเขาเสียทีเมื่อวันที่ 2 ธันวาคมที่ผ่านมา (ก็เกมนี้เขาไม่ให้ขายบนดินแล้วนี่) และเพื่อตอบแทนแฟนๆเกมนี้ของเครื่อง PC ที่อุตสาห์ตั้งอกตั้งใจรอกันเกือบข้ามปี ทาง Rockstar North ก็ไม่ทำให้ผิดหวัง ด้วยการพอร์ทเกม GTA 4 มาในแบบคุณภาพที่เพิ่มสูงขึ้นกว่าเดิม ทำให้ชาว PC คนไหนที่มี Spec เครื่อง PC ของตัวเองที่ค่อนข้าง |nW จะยิ่งแสดงพลังของภาพเกม GTA 4 เวอร์ชั่น PC ได้สูงมากยิ่งขึ้น ดังที่ทางเว็บ gametrailer ได้นำมาเปิดเทียบกันระหว่างของ PC กับของเครื่อง X360 ซึ่งจะเห็นว่าของ PC ให้ภาพคมชัดและมีสีสันสวยกว่าชัดเจน แต่สำหรับชาว X360 ก็ไม่ต้องเสียใจไป เพราะอย่างน้อยเราก็ได้เล่นก่อน PC ตั้งเกือบปีแน่ะ

สำหรับ Spec เครื่อง PC ที่ใช้ทดสอบในคลิปนี้สามารถดูได้จากช่วงต้นคลิป ซึ่งอ่านแล้วจะรู้เลยว่าใช้ส่วนประกอบเทพๆทั้งนั้น เช่น CPU 45nm INTEL "Penryl" Core2 Quad (12mb cache, 1333 Mhz FSB , Nvidia 790i Ultra SU , แรมก็ 4GB Dual Channel DD3 และการ์ดจอก็แรงสุดๆ HD 4870 ถึงสองตัว ถ้าไม่ใช้สเปกเทพขนาดนี้จะได้ภาพสวยแบบนี้ไหมนะ

Source:
    - www.gametrailer.com

Credit : game.sanook.com

OverclockZone Member DoLLiN's Avatar

เจ๋งอ่ะแต่ของผมกก็ไม่เตมที่ - - แต่ ของ PC spec ขนาดนั้นยังมีหน่วงๆเลยครับผมเห็นอ่ะ
    Last edited by DoLLiN; 28 Dec 2008 at 15:04:19.

ผมยัง สงสัยอะครับว่า Ati HD 4870 กับ 9800 GTX+ อันไหนมันให้ภาพดีกว่าอะงับ

OverclockZone Member wasteddog's Avatar

4870 แน่นอนครับ เพราะผมใช้ 9800GTX อยู่

ผมรู้สึกว่ามันต่างกันแค่ภาพเบลอ,ไม่เบลอแค่นั้นเองนะ ถ้าใน pc ลองกด p (โหมดเบลอ) ดูภาพก็ใกล้เคียง xbox เดี้ย

ไม่รุว่าใครรู้สึกเหมือนผมรึเปล่า.......

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ดูแล้วชอบภาพในพีซีมากกว่า

PC กาตุกอ่ะ

กระทู้ OCZ ณ ห้อง____

Quote Originally Posted by wasteddog View Post
    4870 แน่นอนครับ เพราะผมใช้ 9800GTX อยู่
    ถูกต้องเลยครับ 9800GTX แน่นอนครับ เพี่อนผมใช้ 4870 อยู่

OverclockZone Member zyrick's Avatar

ถูกต้องเลยครับ HD 9870 GTX+ ICEQ4 Turbo เลยครับ เพื่อนผมใช้อยู่ (เอาด้วยคน)

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

Quote Originally Posted by timefreefun View Post
    ดูแล้วชอบภาพในพีซีมากกว่า
    หึหึหึ

OverclockZone Member Birdcomloso's Avatar
    เชียงใหม่ ..จำหน่าย Plugin Power Meter ครับ

ความลื่นไหล ยกให้ xbox 360 เลย สงสัย หลังปีใหม่ ผมมีหวังโดน แน่เลย xbox360

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

PC ภาพดูคมชัด (จริงๆกด P ก็ทำให้ภาพเบลอ นวลได้)
    Xbox360 ภาพดูนวลๆ ลื่นไหล
    ไม่มี PC vs PS3 บ้างหรอ

OverclockZone Member kentauji's Avatar

พึ่งรู้เรื่องปุ่ม P นะเนี่ย เสียดายลบไปแล้ว

OverclockZone Member AntiVirus's Avatar

กดแล้วกระตุกกว่าเดิมอีกแหนะ กะเลยไม่ใช้ - -*

ไม่ไหว

OverclockZone Member shady's Avatar

ผมว่ากดแล้วภาพมันเบลอแปลกๆ เลยไม่ใช้หน่ะครับ รายละเอียดหาย เหอๆ เบลอแบบแปลกๆ เล่นเดิมๆสวยดีแล้ว อยากเนียนไปเปิด aa ในdriver เอาครับ

Bookmarks

Bookmarks