Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นแรค แล้วจอฟ้า เกมอื่นไม่ยักกะเป็นแฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นแรค แล้วจอฟ้า เกมอื่นไม่ยักกะเป็นแฮะ

สเป็คคับ
    CPU : Duo Core E2140 1.6GHz
    RAM : Kingston Bus533/1GB <- ซื้อตัวใหม่มารู้สึกตัวมันสั้นกว่าเดิมอ่ะครับ แต่ก็บลูอยู่ดี
    VGA : SPARK 7300GT AGP

เหตุการณ์มีอยู่ว่า เพื่อนผมชวนมาเล่นแรคเถื่อน ตอนลงใหม่ๆ ก็เล่นได้ปรกติ แต่พอมาวันนึง
    เข้าเกมแล้วเกิดอาการจอฟ้า(งานเข้า)

จอฟ้ามันบอกรหัสมารมาว่า : 0x0000008E ครับ เปลี่ยนแรมใหม่ก็ไม่หายครับ ทำอย่างไรดีค้าบบ

ปล.เกมอื่นไม่เป็นนะครับ
    Last edited by plong190; 28 Dec 2008, 14:46:49.

บัสเเรมเก่าเท่าไร บัสเเรมใหม่เท่าไรครับ

Comment

Working...
    X