Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเราเดินสายโทรศัพท์ในบ้านมีการต่อแยก 2-3 จุดจะมีผลกับการหลุดของเน็ดเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเราเดินสายโทรศัพท์ในบ้านมีการต่อแยก 2-3 จุดจะมีผลกับการหลุดของเน็ดเยอะไหมครับ

ตอนนี้ที่บ้านผมกำลังปรับปรุงบ้านอยู่ จาก ชั้นครึ่งกลายเป็น 2 ชั้น แล้วเขาต้องเดินสาย
    โทรศัพท์ใหม่ผมกะว่า จะ แยก 2 จุด ชั้น ล่าง 1 จุด ชั้นบน 1 จุด มีการแยกจุดอย่างงี้
    จะทำให้ net หลุดง่ายไหมครับ แล้วเวลาแยกจุดนี่ ใช้ตัวอะไรแยกดีครับที่ทำให้สัญญาณ
    นิ่งที่สุดครับ ท่านใดพอทราบเรื่องนี้ช่วยบอกด้วยนะครับ

************ขอบคุณครับ***********

มีส่วนครับ ถ้าไม่ไช้ Spilter

Comment

คือผมกะจะลากไว้สำหรับเน็ดตัว นึงเลยแต่กะจะ ให้มันออก 2 จุด ชั้น ละ 1 จุด
      เลยมันมีวิธีหรืออุปกรณ์ไหนที่ มันจะให้การต่อสายพ่วงได้นิ่งที่สุดนะครับ

Comment

มีส่วนนะถ้าต่อไม่ดี แบบไม่แน่นนะ
        แต่ถ้าต่อดีๆผมว่าไม่น่าจะมีผล
        ใช้ splitter ด้วยจะช่วยให้ไม่หลุดด้วย
        ส่วนอุปกรณ์ต่อพ่วงหาซื้อได้ทั่วไปตามร้านไฟฟ้า หรือพวก home pro น่ะ

Comment

วิธีแยก ก็ ตามนี้เลยครับผม
          ก่อนอื่น ก็เอา splitter ไปติดที่ต้นสายก่อนจะแยก
          แยกออกมาเป็นเน็ตเส้นนึง โทรศัพท์เส้นนึง

ส่วนโทรศัพท์ จะเอาไปแยกอีกกี่เส้นก็ตามใจคุณครับผม รับรองเน็ตจะไม่ดรอปลงแน่ๆ

Comment

เป็น 1 ในสาเหตุหลักเลยครับ

Comment

Working...
            X