Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับจอกายเป็นสีเหลืองครับ ถามเรื่องประกันด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับจอกายเป็นสีเหลืองครับ ถามเรื่องประกันด้วยครับ

ผมมีจอ MAG CRT ไม่ทราบรุ่นครับ ผมซื้อมาเมื่อประมาณ 3 ปีกว่าครับ พอดีตอนนี้มันเป็นสีเหลืองเวลาขยับ เคส ครับดูเหมือนว่าสายมันอาจจะมีปัญหายังไงไม่รู้ครับ ถ้าเราเอาไปซ่อมได้ใหมครับ แล้วจะแพงใหมครับ แล้วถ้าเราอยากรู้ว่าประกันมันถึงปีใหนเราจะเช็คยังไงครับมีวิธีเช็คใหมครับพอดีเอกสารตอนซื้อมันหายไปหมดแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองขยับสายตรงที่เสียบกับการ์ดจอดูครับ ว่าแน่นดีป่าวครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ลองขยับสายตรงที่เสียบกับการ์ดจอดูครับ ว่าแน่นดีป่าวครับ
      ขยับดูก็แน่นดีครับ ผมลองถอดเข้าออกหลายรอบก็ยังเป็นครับท่าน

Comment

หรือว่าการ์ดจอหลวมครับ สะเทือนแล้วภาพเพี้ยน

ลองเปิดฝาเคส ถอดการ์ดจอมาขัดขาเสียบ แล้วเสียบเข้าไปใหม่ครับ

Comment

ขยับการ์ดจอแล้วครับก็เหมือนเดิมครับ

Comment

ถอดออกมาขัดด้วยยางลบแล้วก็ยังไม่หายครับ

Comment

งั้นคงเป็นที่ตัวจอแล้วครับ ถ้าลองเสียบเครื่องอื่นแล้วเป็นเหมือนกัน จอภาพก็น่าจะเริ่มเสียแล้วครับ

Comment

สายขาดในก็เป็นไปได้ครับ
                Samsung CRT ที่บ้านผมก็จะเป็นอยู่แล้วตัวนึง ไปดัดมันมากไปหน่อย เวลา test เปลือยแล้วต้องเสียบการ์ดจอแนวตั้ง จะได้สีเหลืองอ๋อยทั้งจอเลย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  งั้นคงเป็นที่ตัวจอแล้วครับ ถ้าลองเสียบเครื่องอื่นแล้วเป็นเหมือนกัน จอภาพก็น่าจะเริ่มเสียแล้วครับ
                  ขอบคุณท่าน kgb99 มากเลยครับที่ให้คำแนะนำครับ

Comment

Working...
                  X