Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ การ์ดตัวเก่าพังจะถอยตัวใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ การ์ดตัวเก่าพังจะถอยตัวใหม่

Asus EN9800GT HYBRID 1GB กับ Asus EN9800GT Matrix อะครับ

ไม่ทราบว่าตัวไหนแรงกว่ากันอะครับ เน้นซื้อมาเล่นเกมส์

รบกวนด้วยนะครับ

พอดีไปร้านคอมมาแล้วครับ ทางร้านเค้าแนะนำตัวนี้อะครับ
    "HIS HD 4850 IceQ4 TurboX" 512Mb GDDR3 (256bit) 685MHz/2.2GHz

อยากทราบว่าตัวข้างบนที่ร้านเค้าแนะนำมานี่ แรงมั๊ยครับแล้วราคาประมาณเท่าไร ช่วย review หรือติชมให้หน่อยครับ

ป.ล. อีกเรื่องครับคือตัว 4850 ที่ผมว่ามา มันแรงพอๆกับ Nvidia รุ่นไหนอะครับ แล้วถ้าเทียบๆกันดูแล้ว Nvidia กะ 4850 อันไหนน่าจะดีกว่ากัน
    ป.ล. อีกเรื่อง(อีกแล้ว) GDDR กับ DDR นี่มันต่างกันยังไงครับ?

ขอรบกวนทุกท่านด้วยนะครับคือผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไร คำถามยาวไปหน่อย ^^
    Last edited by Mathman; 28 Dec 2008, 20:22:33.

แรงเท่ากัน แต่ Matrix สวยกว่าแค่นั้นเอง core/mem อาจจะต่างกันนิดหน่อย

ผมว่าถ้าไม่เน้นสวยเอาตัวถูกครับ

Comment

แล้วมันจะต่างกันมากมั๊ยครับ เพราะตัว HYBRID มัน 1GB แต่ ตัว Matrix มัน 512 Mb อะครับ

แต่ไปดู core/mem มาแล้ว Matrix มากกว่าอยู่นิดนึงอะครับ

Comment

แรม 1gb กับ 512 ต้องลองดูนี่ครับ

แรมบนการ์ดจอ 256mb/512mb/1G จะแตกต่างกันรึเปล่า !?! (กระทู้นี้มีหลายหน้า 1 2)
        Gearhead

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=345789

Comment

8800gt 1gb ดีกว่าครับ ปัจจุบันไม่แตกต่างแต่ในอนาคตดีกว่าแน่นอนครับ

Comment

Working...
          X