Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเวลาโหลดบิทคับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเวลาโหลดบิทคับผม

คือเวลาโหลดบิท มันจะดึงเน็ตไปหมดเลย ทำให้เข้าเวปไม่ได้เลยหรือเข้าได้แต่ช้ามากๆคับ

เล่นเกมส์ก็ไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงคับ หรือว่าเป็นธรรมดาของเวลาเราโหลดบิท ขอบคุณมากคับ

ใช้ " uTorrent " สิ

Comment

ใช้ Utorrent แล้วแบ่งแบนวิดเอาครับ แต่ถ้าเล่นเกมออนไลน์แนะนำว่าปิดบิตไปเลยดีกว่า

Comment

ผมใช้ uTorrent อยู่
        แต่ในกรณีของผม ต้องโหลดบิทไปด้วย ถึงจะเข้าเว็บได้ ไม่งั้นเข้าเว็บไม่ได้เลย
        เน็ต TOT เหอๆ

Comment

Originally posted by ~ว่าแล้วเชียวว่า..~ View Post
          ผมใช้ uTorrent อยู่
          แต่ในกรณีของผม ต้องโหลดบิทไปด้วย ถึงจะเข้าเว็บได้ ไม่งั้นเข้าเว็บไม่ได้เลย
          เน็ต TOT เหอๆ
          ประมาณว่า ถ้าไม่โหลดอะไร เน็ตมันก็ไม่วิ่งหรอท่าน หรือวิ่งแต่ก็วิ่งน้อยกว่าตอนโหลด

Comment

ถ้าโหลดบิทเล่นเว็บก็ช้าอยู่แล้วครับ แต่ TOT เน็ต 1M โหลดบิท 800Kb แล้วอีก 200Kb ไปไหนหว่า
            ผมก็ช้าเหมือนกัน บางทีก็ปกติ อะไรของมันก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by YETTAMON3 View Post
              ถ้าโหลดบิทเล่นเว็บก็ช้าอยู่แล้วครับ แต่ TOT เน็ต 1M โหลดบิท 800Kb แล้วอีก 200Kb ไปไหนหว่า
              ผมก็ช้าเหมือนกัน บางทีก็ปกติ อะไรของมันก็ไม่รู้
              TOT บีบแบนด์วิธ โหลดบิตคับ จะได้ราว 80% ถ้าอยากได้เต็มต้องโหลดทาง ftp อ่ะคับ ของผมก็ใช้อยู่ แต่ผมว่ากลายเป็นดีนะที่บีบแบนด์วิธ ผมโหลดบิตเต้มที่ (ไม่จำกัด) แล้วเล่นเกมออนไลน์ หรือเปิดเวป ไม่ช้าเลยคับ ถ้าช้าก็เล็กน้อยกว่าปกติเท่านั้น ยกเว้นทำสงคราม(ตีกิลด์)เกมออนไลน์ ที่จะมีปัญหา
              ถ้าโหลดบิต แล้วเว็บช้า เกมออนไลน์ช้า ก็จำกัดแบนด์วิธเอาคับ โปรแกรมโหลดบิตทุกตัวมีเหมือนกันหมด ง่ายๆก็ลองคลิกขวาที่ไอคอน ตรง taskbar (มุมขวาล่าง) ดูนะคับ มาตรฐานเขาจะโหลดประมาณ 80%ของเนตที่เรามี เพื่อจะได้โหลดได้ต่อเนื่อง ไม่มีปัญหาหลุด(ระหว่างเพียร์) แต่ถ้าเราจะทำอย่างอื่นไปด้วย เช่นเปิดเวป ดูหนังออนไลน์ เกมออนไลน์ ก็ค่อย ๆ ลองลดทีละ 10-20 ดู

Comment

Originally posted by narubhet View Post
                ประมาณว่า ถ้าไม่โหลดอะไร เน็ตมันก็ไม่วิ่งหรอท่าน หรือวิ่งแต่ก็วิ่งน้อยกว่าตอนโหลด
                ถ้าไม่โหลดบิทเข้าเว็บไม่ได้เลยครับ

Comment

Working...
                X