Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5N-EM HDMI ลดราคา 1500 บาท งานเข้า(รึเปล่า) ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

บอร์ดตัวนี้ผมพึ่งปล่อยไปวันนี้เอง ก้อใช้ได้ปกตินะ D-SUB DVI แรมก้อ APACER CORSAIR ลองถอดถ่านดูยังครับ

Comment

บางทีแรมบางตัวใช้งานบางสลอทไม่ได้ก็มี ต้องลองสลับไปเรื่อยๆ จนกว่าจะใช้ได้ ต้องลองจากแถวที่คิดว่ามีความเป็นไปได้ว่าน่าจะใช้ได้มากที่สุด เสียบดูทุกช่องว่าช่องไหนติด ถ้าติดแล้ว เอาแรมแถวต่อมาใส่ลงไป ถ้าเกิดไม่ติดขึ้นมาอีก เปลี่ยนแรมแถวที่เพิ่งใส่ลงไป ไปยังช่องอื่นๆที่ว่างอยู่ ถ้าไม่ติดถอดแรมแถวเก่าออก แล้วลองไปเรื่อยๆ

Comment

ผมว่า board เลือก ram ครับ ลองดู Memory support List ใน web ผู้ผลิตดู
        เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน พอเอา ram ที่เข้ากันมาก็ใช้ได้

Comment

ผมว่าอาการท่าจะไม่ดีนะ.. ถ้าประกันยังเหลือก็ลองส่งเคลมโลดเลยครับ

Comment

ใช้ psu อาไรหรอคับอยากรู้เฉยๆ คับผมเคยมีประสบการ psu noname เอามาใส่บอร์ด nf6p ติด แต่พอใส่บอร์ด ecs ดันไม่ติด 55 อาจจะเปนเหมือนผมก้ได้ ผีpsu อิอิ

Comment

Originally posted by merlix View Post
              ใช้ psu อาไรหรอคับอยากรู้เฉยๆ คับผมเคยมีประสบการ psu noname เอามาใส่บอร์ด nf6p ติด แต่พอใส่บอร์ด ecs ดันไม่ติด 55 อาจจะเปนเหมือนผมก้ได้ ผีpsu อิอิ
              ใช้ psu ของ delux ครับ

Comment

หน้าจะที่แรมนะมันหน้าจะไม่รองรับ ลองเอารุ่นอื่นมาใส่ดูดิ

Comment

อย่ามองข้าม cpu หละครับ

cpu ไม่แน่น ขางอ ฯลน ก็เปิดติดแต่ไม่ขึ้นภาพเหมือนกัน (แต่ 775 มันไม่มีขานิเนอะ) อย่าลืมเสียบไฟเลี้ยง cpu อะครับ เดี๋ยวหน้าแตก นะ อิอิ

ลองหาลำโพง(เรียกไม่ถูกเหมือนกัน ที่มันตัวเล็ก ๆ ไว้เสียบเข้ากับบอร์ทที่ช่องสปี๊กเกอร์ แล้วมันจะเป็นปี๊ปโค้ต pep code ) ลองหาแงะ ๆ ออกมาจากบอร์ทเก่า ๆ เครื่องเก่าอะครับ (บอร์ทใหม่เดี๋ยวนี้ไม่ยักจะมีแถมเนอะ) แล้วฟังเสียงมันดูครับว่ามันฟ้องแรมหรือป่าว

Comment

Working...
                  X