Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD และ INTER มาตอบด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Ares01 View Post
    ac milan แทนได้มั้ย
    เชียด้วยmilan ไร้ถ้วย แต่ยังเชีย

Comment

เอางี้ไหม clock ไม่เป็นก็ amd พอเป็นหน่อยก็ intel

Comment

clock คืออะไรหรอครับ มันคือ OC รึป่าวอะครับ

ตอบหน่อยครับ

Comment

Originally posted by boat0012 View Post
          clock คืออะไรหรอครับ มันคือ OC รึป่าวอะครับ

Clock คือนาฬิกาครับ

ส่วน OC คือ OverClock ครับ คือ นาฬิกาเกิน

สรุปคือมันก็อย่างเดียวกันแหละแค่เรียกย่อ ๆ ว่า คล็อกครับ หุหุ

Comment

อ้างอิง:
            ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boat0012

Clock คือนาฬิกาครับ

ส่วน OC คือ OverClock ครับ คือ นาฬิกาเกิน

สรุปคือมันก็อย่างเดียวกันแหละแค่เรียกย่อ ๆ ว่า คล็อกครับ หุหุ

แป่ว

Comment

อ๋อ ขอบคุณครับ

แล้วถ้าเราจะ clock CPU เนียจะต้องทำอย่างไรอะครับ

คือว่าผมทำแล้วมันไม่ เสถียอะครับ

ต้องดูที่อะไรบ้าง ดูที่ BUS SPEED ไมครับ HT Link ไมครับ ตัวคูณด้วย

BUS กับ HT ต้องให้เท่ากันหรอครับ

Comment

เอาเป็นว่าจะตอบให้ละกัน

Originally posted by boat0012 View Post
                คือว่า X3 ของ AMD เทียบกัน INTER รุ่นไหนได้บ้างอะครับ

ผมกะว่าจะซื้อมาเล่นเกมอะครับ กับ VGA 9600GT อะครับ

ช่วยหน่อยนะครับ
                X3 รุ่นอะไร นะ จะเปรียบเทียบให้

อ๋อ ขอบคุณครับ

แล้วถ้าเราจะ clock CPU เนียจะต้องทำอย่างไรอะครับ

คือว่าผมทำแล้วมันไม่ เสถียอะครับ

ต้องดูที่อะไรบ้าง ดูที่ BUS SPEED ไมครับ HT Link ไมครับ ตัวคูณด้วย

BUS กับ HT ต้องให้เท่ากันหรอครับ
                AMD รอท่านต่อไป นะ การ oc นะ

Comment

เค้าถามเรื่องอินเตอร์ บน ๆ ไปตอบอินเทลได้ไงครับ มั่วกันจริง ๆ อิอิ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                    เชียร์ AMD ครับใช้แล้วหน้าตาดีครับ
                    ไม่จิง ผมใช้แล้วโดนเพื่อนด่าพ่อล่อแม่บ่อยๆ

Comment

Originally posted by kk View Post
                      ไม่จิง ผมใช้แล้วโดนเพื่อนด่าพ่อล่อแม่บ่อยๆ
                      บอกไปสิครับ ตังของ สระอู

ผมใช้ intel แต่ก็อย่างว่า ตังใครตังมัน
                      อยากจะลอง amd เหมือนกันแต่คงยากเพราะไม่มีตังเกียจเปลี่ยนบอร์ด

Comment

Working...
                      X