Announcement

Collapse
No announcement yet.

เติมเต็มให้กับ 4800+ ของผมทีคับ(M/B)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คล๊อกนิดๆ ไฟแรงๆ N61P-S คุ้มค้าเกินราคา ส่วนตัวนะครับ 1500.-

Comment

Originally posted by oatba55 View Post
      คล๊อกนิดๆ ไฟแรงๆ N61P-S คุ้มค้าเกินราคา ส่วนตัวนะครับ 1500.-

Comment

Asrock N61P-S

Comment

Originally posted by spicynick View Post
          Cpu - AMDx2 4800+
          VGA - HIS 4670 IceQ Turbo 512Mb

ยังไม่รุ้จาเลือก M/B ตัวไหนเลยคับ...ไม่รุ้ว่า M/B แต่ละตัวมันแตกต่างกันยังไง
          ถ้าตัดเรื่อง งบประมาน ออกไปก่อน... M/B ตัวไหนจะคุ้มค่าที่สุดคับ?(ที่เข้ากันได้กับ Cpu+VGA ข้างบน)
          - Abit AX78
          - Asus M2N68-AM
          ------ M3A78-CM
          - ECS A780GM-A BLACK SERIES
          - Asrock N61P-S

(Update : ตัดออกบ้างส่วน)
          บอกราคาได้ก้อดีนะคับ *-*
          ปล. ถ้า OC นิดๆ Psu ติดเคสไหวมั้ยคับสำหรับสเปคนี้?(เอากี่ w ดี?)
          ปล. เอามาเล่นเกมนะคับ... Gta4, NFS, blablaaa
          ตัดออกไปส่วนนึงแล้วคับ...ขอบคุนทุกคำแนะนำคับ...(Good society, OVERCLOCKZONE society)

Comment

Originally posted by sahara01 View Post
            ECS Black ครับ ใช้อยู่การ์ดออนก็แรงพอตัวเลยถูกด้วย สวยงามอีกตะหาก คอนเฟิร์ม!!!
            แล้วมันจะมีประโยชน์อะรัยอ่าคับ ในเมื่อผมมีการ์ดจอแล้ว????(หรือผมเข้าใจอะรัยผิดก้อชี้แนะด้วยนะคับ -.-)

Comment

Originally posted by spicynick View Post
              แล้วมันจะมีประโยชน์อะรัยอ่าคับ ในเมื่อผมมีการ์ดจอแล้ว????(หรือผมเข้าใจอะรัยผิดก้อชี้แนะด้วยนะคับ -.-)

M3A78 ทำมะดาเลยถ้างั้นไม่มีออนบอร์ดจบข่าว เพราะท่านบอกว่ามันไม่มีประโยชน์ไงท่านมีการ์ดจอแร้วแต่มันก้อจิงอ่ะนะเพื่ออะไร????

Comment

VGA On Broad มีไว้มันก็ไม่ได้มาขอข้าวกินนะครับ อิ อิ
                ข้อดีของการมี VGA On Broad คือ เวลาการ์ดจอ คุณมีปัญหาจากไปก่อนวัยอันควร หรือจากไปเพราะสูงอายุ VGA On Broad ยังสามารถเปิดเครื่องได้ครับ หรือคุณมีกะตังค์ ซื้อ VGA ทีเดียว2ใบ เป็นสแปร์ นั่นก็อีกเรื่องนึง

Comment

Originally posted by boyro View Post
                  VGA On Broad มีไว้มันก็ไม่ได้มาขอข้าวกินนะครับ อิ อิ
                  ข้อดีของการมี VGA On Broad คือ เวลาการ์ดจอ คุณมีปัญหาจากไปก่อนวัยอันควร หรือจากไปเพราะสูงอายุ VGA On Broad ยังสามารถเปิดเครื่องได้ครับ หรือคุณมีกะตังค์ ซื้อ VGA ทีเดียว2ใบ เป็นสแปร์ นั่นก็อีกเรื่องนึง

โหยๆทีกระทู้นี้แระตอบซะละเอียดเชียวน๊าน้อยใจจุง แนะนำได้ละเอียดดีคร๊าบขอบคุงมั่กๆคร๊าบ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                    ข้าน้อยทราบแล้วคับ...

Comment

N61P-S

แจ๋วจริง ลองเดะ ^^

Comment

Originally posted by alize00357 View Post
                        N61P-S

แจ๋วจริง ลองเดะ ^^
                        555+

แนะนำคนอื่นแต่อยากเปลี่ยนบอร์ดซะเองนะเนี่ย
                        สงสัยหาเพื่อน

Comment

Abit AX78 แนะนำ

Comment

แนะนำตัวนี้

Gigabyte GA-MA78GM-S2H (rev. 2.1)
                            [ AMD780G New Revision Support 140 Watts CPU ]

รอแถวบ้านมีก่อน จะถอยมาเล่น
                            http://overclockzone.com/tor_za/year...yte_780g_140w/
                            อนาคตไกลดี

Comment

*-*

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                                555+

แนะนำคนอื่นแต่อยากเปลี่ยนบอร์ดซะเองนะเนี่ย
                                สงสัยหาเพื่อน
                                แหม เพราะท่านนี้แหละ ตอนนี้ไม่อยากเปลี่ยนละ

กิเลสอย่างอื่นผุดมาแทน ว่างๆลองไปดูในกระทู้ผมดิท่าน ตอนนี้วิตกจริตมากมาย

Comment

Working...
                                X